DanLuat 2015

Hỏi về thời gian nghỉ phép năm

Chủ đề   RSS   
  • #386536 05/06/2015

    vietcd

    Sơ sinh


    Tham gia:05/06/2015
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về thời gian nghỉ phép năm

    Xin hỏi có quy định nào về việc cứ đóng đủ 5 năm bảo hiểm xã hội thì được tăng thêm 01 ngày nghỉ phép không?

    Trân trọng cảm ơn!

     
    1738 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #386674   06/06/2015

    nguyenanh1292
    nguyenanh1292
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/04/2014
    Tổng số bài viết (3082)
    Số điểm: 61001
    Cảm ơn: 576
    Được cảm ơn 4000 lần


    Chào bạn vietcd,

    Theo Điều 112 Bộ luật lao động 2012 có quy định:

    Cứ 05 năm làm việc cho một người sử dụng lao động thì số ngày nghỉ hằng năm của người lao động theo quy định tại khoản 1 Điều 111 của Bộ luật này được tăng thêm tương ứng 01 ngày.

    Như vậy, phép năm tăng thêm phụ thuộc vào thâm niên làm việc, chứ không phụ thuộc vào thời gian đóng BHXH.

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-