Hỏi về sở hữu

Chủ đề   RSS   
  • #70262 24/11/2010

    cuongmk

    Sơ sinh

    Kiên Giang, Việt Nam
    Tham gia:24/11/2010
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về sở hữu

    Ông  Thanh  và bà Lan  kết hôn năm 2000 , hiện đang sở  hữu chung một ngôi nhà tại đường Nguyễn Trãi , Long Xuyên .

    Đầu năm 2009 , ông Thanh co ý định thế chấp căn nhà đễ kinh doanh nhưng bà Lan không đồng ý và ông  Thanh yêu  cầu chia  đôi ngôi nhà đễ thực hiện quyền của mình có được không ?

    Xin luật sư tư vấn dùm. Tôi rất chân thành cám ơn.

     
    2638 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #70301   24/11/2010

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5291)
    Số điểm: 50833
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3546 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Chào bạn!

    Ông Thanh có quyền làm đơn yêu cầu Toà án chia tài sản chung của vợ chồng trong thời kỳ hôn nhân theo quy định tại Điều 29 Luật hôn nhân và gia đình.

    Trân trọng!

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |