DanLuat 2015

Hỏi về sau khi nghỉ thai sản có được hưởng phụ cấp thu hút?

Chủ đề   RSS   
  • #326860 06/06/2014

    tranthidong65

    Sơ sinh

    Gia Lai, Việt Nam
    Tham gia:06/06/2014
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về sau khi nghỉ thai sản có được hưởng phụ cấp thu hút?

    Lớp học tôi đang dạy thuộc vùng III, tôi nghỉ sinh con từ tháng 12/2013 -> hết tháng 5/2014.

    Trong thời gian nghỉ sinh, người dạy thay hưởng chế độ thu hút.

    Vậy từ tháng 6 trúng vào dịp hè. Nhà trường căn cứ vào bảng phân công chuyên môn từ khi tôi xin nghỉ sinh, chế độ thu hút đó cho người dạy thay hưởng. Còn tôi, khi vào năm học có bảng phân công chuyên môn mới, mới được hưởng. Như thế là đúng hay sai?... Xin các luật sư tư vấn cho tôi biết

     
    5356 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #327051   07/06/2014
    Được đánh dấu trả lời

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3177)
    Số điểm: 23898
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1248 lần
    Lawyer

    Chào bạn!
    Điểm c, Khoản 1, Điều 8 Thông tư Liên tịch số 08/2011/TTLT-BNV-BTC ngày 31/8/2011 của Liên Bộ Nội vụ, Bộ Tài chính hướng dẫn, cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn không được hưởng các loại phụ cấp, trợ cấp quy định tại Nghị định số 116/2010/NĐ-CP trong các khoảng thời gian nghỉ việc hưởng trợ cấp bảo hiểm xã hội theo quy định của pháp luật về bảo hiểm xã hội.
     
    Thời gian bạn nghỉ sinh con hưởng trợ cấp thai sản bảo hiểm xã hội do cơ quan bảo hiểm xã hội chi trả, nên trong thời gian hưởng trợ cấp bảo hiểm xã hội không được hưởng khoản phụ cấp này.
    Như vậy Khi trở lại làm việc bạn sẽ được hưởng phụ cấp thu hút theo quy định cho đến khi kết thúc thời hạn hợp đồng. Thời gian hưởng phụ cấp thu hút là thời gian thực tế làm việc ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn và không quá 5 năm.
     
    Trân trọng!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #327178   08/06/2014

    tranthidong65
    tranthidong65

    Sơ sinh

    Gia Lai, Việt Nam
    Tham gia:06/06/2014
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Khi ai dạy người đó hưởng thu hút đó là đúng rồi. Nhưng tôi muốn hỏi từ tháng 6 trúng vào dịp hè. tôi cũng hết thời gian nghỉ sinh, không ai dạy hè ở lớp học đó. Nhà trường căn cứ vào bảng phân công chuyên môn từ khi tôi xin nghỉ sinh, chế độ thu hút đó vẫn cho người dạy thay tôi được hưởng. Còn tôi, nhà trường nói khi vào năm học mới có bảng phân công chuyên môn mới, mới được hưởng. Như thế là đúng hay sai?... Xin luật sư trả lời nhanh giùm. cảm ơn nhiều.

     

     
    Báo quản trị |  
  • #329275   20/06/2014

    tranthidong65
    tranthidong65

    Sơ sinh

    Gia Lai, Việt Nam
    Tham gia:06/06/2014
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Cán bộ quản lý dạy thay cho GV nghỉ sinh 6 tháng liên tục tại lớp học có chế độ thu hút thì có được hưởng thu hút trong thời gian dạy thay không?

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-