DanLuat 2015

Hỏi về phụ cấp giáo viên, phụ cấp thâm niên cho giáo viên

Chủ đề   RSS   
  • #124830 19/08/2011

    dothuha123

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:19/08/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về phụ cấp giáo viên, phụ cấp thâm niên cho giáo viên

    Các luật sư cho em hỏi ạ. Mẹ em là giáo viên biên chế ở một trường cao đẳng. Trước đây mẹ em có trực tiếp đứng lớp giảng dạy nhưng hiện nay do cơ cấu của trường thay đổi mẹ em làm giáo viên chuyên trách chủ nhiệm 6 lớp. Vậy các luật sư cho em hỏi mẹ em có được hưởng phụ cấp giáo viên và phụ cấp thâm niên không ạ? 

    Em xin chân thành cảm ơn!
    Cập nhật bởi dothuha123 ngày 19/08/2011 08:56:11 CH
     
    4575 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #131986   19/09/2011

    Xmen-8711
    Xmen-8711
    Top 25
    Male
    Lớp 12

    An Ninh, Việt Nam
    Tham gia:24/01/2008
    Tổng số bài viết (2659)
    Số điểm: 18935
    Cảm ơn: 851
    Được cảm ơn 1020 lần
    SMod

    Có. Nếu đáp ứng được điều kiện quy định tại Điều 2 Nghị định 54/2011/NĐ-CP quy định các đối tượng được hưởng gồm:

    Điều 2. Điều kiện, thời gian tính hưởng và thời gian không tính hưởng phụ cấp thâm niên

    1. Điều kiện được tính hưởng phụ cấp thâm niên

    Nhà giáo có thời gian giảng dạy, giáo dục đủ 5 năm (60 tháng) thì được tính hưởng phụ cấp thâm niên.

    2. Thời gian tính hưởng phụ cấp thâm niên

    a) Thời gian giảng dạy, giáo dục trong các cơ sở giáo dục;

    b) Thời gian hưởng phụ cấp thâm niên ở các ngành nghề khác được cộng dồn với thời gian quy định tại điểm a khoản này để tính hưởng phụ cấp thâm niên.

    3. Thời gian không tính hưởng phụ cấp thâm niên

    a) Thời gian tập sự, thử việc hoặc thời gian hợp đồng làm việc lần đầu;

    b) Thời gian nghỉ việc riêng không hưởng lương liên tục từ 01 tháng trở lên;

    c) Thời gian nghỉ ốm đau, thai sản vượt quá thời hạn theo quy định của pháp luật về bảo hiểm xã hội;

    d) Thời gian bị tạm đình chỉ công tác hoặc bị tạm giữ, tạm giam để phục vụ cho công tác điều tra, truy tố, xét xử.


     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-