DanLuat 2015

Hỏi về Nghị định 82/2017/NĐ-CP quy định về phương pháp tính, mức thu tiền cấp quyền khai thác tài nguyên nước

Chủ đề   RSS   
  • #467735 14/09/2017

    Hỏi về Nghị định 82/2017/NĐ-CP quy định về phương pháp tính, mức thu tiền cấp quyền khai thác tài nguyên nước

    4. Thời gian tính tiền được tính bằng ngày và được xác định như sau:

    a) Trường hợp công trình đã vận hành trước ngày Nghị định này có hiệu lực thi hành nhưng chưa được cấp giấy phép, tính từ thời điểm giấy phép có hiệu lực đến thời điểm giấy phép hết hiệu lực;

    b) Trường hợp công trình chưa vận hành, tính từ thời điểm dự kiến bắt đầu vận hành đến thời điểm giấy phép hết hiệu lực.

    Thời điểm bắt đầu vận hành là thời điểm hoàn thành việc đầu tư xây dựng, đưa công trình khai thác nước vào vận hành chính thức, được xác định theo hồ sơ thiết kế, dự kiến của chủ đầu tư hoặc căn cứ vào thực tế.

    Bên công ty mình đã có giấy phép và đã vận hành trước khi nghị định này có hiệu lực thì là  trường hợp nào a?

    Mong mn giúp!

     
    731 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #475637   23/11/2017

    hkhduy
    hkhduy
    Top 200
    Male
    Lớp 5

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:23/11/2014
    Tổng số bài viết (304)
    Số điểm: 6635
    Cảm ơn: 186
    Được cảm ơn 129 lần


    Khoản 2 Điều 18 Nghị định 82/2017/NĐ-CP quy định:
     
    "Thời gian tính tiền cấp quyền khai thác đối với trường hợp đã được cấp giấy phép trước ngày Nghị định này có hiệu lực thi hành tính bằng ngày và được xác định như sau:
     
    - Trường hợp công trình đã vận hành, tính từ ngày Nghị định này có hiệu lực thi hành đến thời điểm giấy phép hết hiệu lực;
     
    - Trường hợp công trình chưa vận hành, thì xác định theo quy định tại điểm b khoản 4 Điều 7 của Nghị định này."
     
    Như vậy công ty bạn đã có giấy phép và đã vận hành trước khi Nghị định 82/2017/NĐ-CP có hiệu lực thì tính từ ngày Nghị định 82/2017/NĐ-CP có hiệu lực thi hành đến thời điểm giấy phép hết hiệu lực.
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn hkhduy vì bài viết hữu ích
    duy4242 (02/03/2018)

0 Thành viên đang online
-