DanLuat 2015

Hỏi về nghị định 19/2013

Chủ đề   RSS   
  • #376796 31/03/2015

    Hỏi về nghị định 19/2013

    Tôi là một giáo viên có hộ khẩu, gia đình và nhà ở thị xã của huyện A, từ năm 2006 tôi được UBND huyện B tuyển dụng và phân công công tací tại 1 trường thuộc vùng kinh tế đặc biệt khó khăn đến năm 2008 tôi được điều động về 1 trường khác cũng của huyện B (trường này cũng thuộc vùng đặc biệt khó khăn) và mới đây năm 2014 tôi lại được UBND huyện B điều động tới 1 trường khác nữa cũng của huyện B trường này cũng thuộc vùng đặc biệt khó khăn. Từ năm 2006 đến nay tôi đã được hưởng chế độ thu hút đủ 5 năm và hiện đang hưởng chế độc ông tác lậu năm theo nghị định 116 vậy luật sư cho hỏi tôi có thuộc đối tượng tiếp tục được hưởng thu hút theo nghị định 19/2013 hay khồng? Cảm ơn!

     
    1742 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #379197   15/04/2015

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1080 lần


    Điều kiện tiếp tục hưởng phụ cấp theo Nghị định 19/2013 được quy định tại Điều 8 sửa đổi

    Điều 8. Phụ cấp thu hút

    3. Tính từ ngày Nghị định này có hiệu lực thi hành, nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục đã hết thời hạn công tác theo quy định nhưng cơ quan quản lý giáo dục có thẩm quyền chưa sắp xếp, luân chuyển công tác trở về nơi ở hoặc nơi làm việc cuối cùng trước khi luân chuyển đến công tác ở vùng có điều kiện kinh tê - xã hội đặc biệt khó khăn thì tiếp tục được hưởng phụ cấp thu hút bằng 70% mức lương hiện hưởng và phụ cấp chức vụ lãnh đạo, phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có), nhưng thôi không hưởng phụ cấp công tác lâu năm ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn quy định tại Điều 5 Nghị định số116/2010/NĐ-CP ngày 24 tháng 12 năm 2010 của Chính phủ về chính sách đối với cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn (sau đây gọi chung là Nghị định 116/2010/NĐ-CP).”

    Nghị định 19/2013/NĐ-CP sửa đổi Nghị định 61/2006/NĐ-CP về chính sách đối với nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục công tác ở trường chuyên biệt, ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn

    Trong trường hợp này hiểu là bạn cần có Quyết định điều động từ trường đang làm qua trường khác làm thì được tiếp tục hưởng. Nếu bạn có quyết định đó thì vẫn hưởng bình thường nhe!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-