DanLuat 2015

Hỏi về NĐ 116

Chủ đề   RSS   
  • #518602 21/05/2019

    lvdongkt

    Sơ sinh

    Quảng Trị, Việt Nam
    Tham gia:21/05/2019
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về NĐ 116

    Tôi đến nhận công tác tại 1 đơn vị huyện miền núi từ tháng 11/2011, từ tháng 01/2014 đến nay huyện này thuộc diện được hưởng nghị định 116. hiện nay tôi vẫn đang công tác tại đơn vị này thì có được hưởng trợ cấp lần đầu không?

     
    172 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #518775   24/05/2019

    levy94
    levy94
    Top 500
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/05/2019
    Tổng số bài viết (80)
    Số điểm: 425
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 10 lần


    Theo quy định tại Điều 6 Nghị định 116/2010/NĐ-CP và được hướng dẫn cụ thể tại mục 2 Công văn 1784/BNV-TL:

    “2. Về trợ cấp lần đầu và trợ cấp chuyển vùng quy định tại Điều 6 Nghị định số 116/2010/NĐ-CP: 
    Cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang được cơ quan có thẩm quyền quyết định đến công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn kể từ ngày 01 tháng 3 năm 2011 (ngày Nghị định số 116/2010/NĐ-CP có hiệu lực thi hành) được chi trả trợ cấp lần đầu và trợ cấp chuyển vùng ngay khi cán bộ, công chức, viên chức đến nhận công tác và được tính theo mức lương cơ sở do Chính phủ quy định tại thời điểm chi trả.”

    Như vậy trường hợp anh đáp ứng đủ các điều kiện là cán bộ, công chức, viên chức, người hưởng lương trong lực lượng vũ trang quy định tại khoản 2 Nghị định 116/2010/NĐ-CP, chuyển đến công tác tại huyện thuộc diện được hưởng trợ cấp và chưa hưởng lần nào thì sẽ được hưởng trợ cấp lần đầu, trợ cấp chuyển vùng theo quy định trên.

     
    Báo quản trị |