DanLuat 2015

Hỏi về mức phạt vi phạm đi ngược chiều

Chủ đề   RSS   
  • #75115 24/12/2010

    haphan82

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:17/11/2010
    Tổng số bài viết (18)
    Số điểm: 385
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về mức phạt vi phạm đi ngược chiều

    Tôi xin hỏi mức phạt đi ngược chiều hiện nay là bao nhiêu và văn bản nào quy định là mức phạt đối với Hà Nội và TPHCM cao hơn mức chung vậy ạ?
     
    14855 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #75154   25/12/2010

    trangrainbow187
    trangrainbow187

    Sơ sinh

    Bình Định, Việt Nam
    Tham gia:19/11/2010
    Tổng số bài viết (13)
    Số điểm: 269
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào bạn!

    Theo quy định tại #0070c0;">điểm đ khoản 3 Điều 9 NĐ34/2010/NĐ-CP#0070c0;"> thì mức phạt chung đối với hành vi đi ngược chiều hiện nay là từ 100.000đ đến 200.000đ. Thông thường sẽ lấy mức phạt trung bình là 150.000đ.

    Cũng tại Khoản 2 Điều 44 của Nghị định này quy định: cùng với hành vi trên, nhưng nếu xảy ra ở khu vực nội thành của các loại đô thị đặc biệt, thì sẽ áp dụng mức phạt từ 300.000đ đến 500.000đ (thông thường lấy mức 400.000đ).

    Bạn có thể tìm Nghị định trên để tham khảo thêm nhé!

    Thân!


     
    Báo quản trị |  
  • #221856   24/10/2012

    Tham_Accounting
    Tham_Accounting

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/10/2012
    Tổng số bài viết (11)
    Số điểm: 130
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    Cho e hỏi, e bị phạt tại ngã tư Bình Triệu, Q. Thủ Đức, Tp. HCM là thuộc nội thành hay ngoại thành ak. 

     E cảm ơn

     
    Báo quản trị |  
  • #222046   24/10/2012

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13667)
    Số điểm: 94161
    Cảm ơn: 3093
    Được cảm ơn 4718 lần
    SMod

    Chào bạn, ngã tư Bình Triệu thuộc nội thành, mức phạt của bạn sẽ không nhẹ đâu

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    Tham_Accounting (25/10/2012)