HỎI VỀ MỨC BỒI THƯỜNG THIỆT HẠI SAU KHI MUA BẢO HIỂM TAI NẠN DÂN SỰ

Chủ đề   RSS   
  • #371135 11/02/2015

    hoahuongduong_ht

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/01/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    HỎI VỀ MỨC BỒI THƯỜNG THIỆT HẠI SAU KHI MUA BẢO HIỂM TAI NẠN DÂN SỰ

    Xin chào anh/ chị Luật sư tư vấn!

    Công ty tôi có chiếc xe tải gây tai nạn và làm chết người,sau khi được cơ quan công an giải quyết làm rõ thì được xác định lỗi gây ra vụ tai nạn hoàn toàn thuộc về bên phía nguoi bị nạn, Công ty tôi đã chi lo tiền mai táng...cho người bị nạn tổng cộng là 52 triệu. Công ty tôi trước đó đã mua bảo hiểm Tai nạn dân sự của công ty Pijco vũng tàu. Sau khi gây ra tai nạn bên phía công ty chúng tôi đã liên hệ cho bên phía cty bảo hiểm. và sau một thời gian bên công ty bảo hiểm nói đền bù cho bên cty chúng tôi 50% số tiền mà chúng tôi đã chi trả cho bên người bị hại. tổng cộng là 26 triệu đồng. Xin cho tôi hỏi là bảo hiểm như vậy có đúng không? Xin cảm ơn

     
    3682 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #371224   12/02/2015

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1263 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    theo Điều 33, Luật kinh doanh bảo hiểm thì:

    "Căn cứ trả tiền bảo hiểm tai nạn, sức khỏe con người

    1. Trong bảo hiểm tai nạn con người, doanh nghiệp bảo hiểm phải trả tiền bảo hiểm cho người thụ hưởng trong phạm vi số tiền bảo hiểm, căn cứ vào thương tật thực tế của người được bảo hiểm và thỏa thuận trong hợp đồng bảo hiểm.

    2. Trong bảo hiểm sức khỏe con người, doanh nghiệp bảo hiểm phải trả tiền bảo hiểm cho người được bảo hiểm trong phạm vi số tiền bảo hiểm, căn cứ vào chi phí khám bệnh, chữa bệnh, phục hồi sức khỏe của người được bảo hiểm do bệnh tật hoặc tai nạn gây ra và thỏa thuận trong hợp đồng bảo hiểm"

    Như vậy viêc bồi thường trên phụ thuộc chủ yếu vào sự thỏa thuận của các bên trong hợp đồng.

    Trân trọng

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com