Hỏi về luật Thông báo phát hành hóa đơn

Chủ đề   RSS   
  • #221153 20/10/2012

    lehoa2vn

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:04/10/2012
    Tổng số bài viết (9)
    Số điểm: 135
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 2 lần


    Hỏi về luật Thông báo phát hành hóa đơn

    XIn chào hội Luật Sư!

    Em có một vấn đề không biết giải quyết thế nào? Tình hình như sau:

    Công ty em nộp thông báo phát hành hóa đơn vào ngày 10/11/2011 đăng ký sử dụng hóa đơn vào ngày 16/11/2011 nhưng do sơ xuất của kế toán đã đánh nhầm vào ngày 16/11/2012 trong đó hàng quý cty em vẫn báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn đầy đủ nhưng tới hiện tại quý 3/2012 chi cục thuế phát hiện ra. Vậy em muốn hỏi bên em bị xử phạt thế nào? cách giải quyết ra sao? cần những thủ tục gì?

     
    3566 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #221159   20/10/2012

    Ngoankt
    Ngoankt
    Top 150
    Male
    Lớp 3

    Bến Tre, Việt Nam
    Tham gia:17/06/2011
    Tổng số bài viết (513)
    Số điểm: 4309
    Cảm ơn: 206
    Được cảm ơn 199 lần


    lehoa2vn viết:

    XIn chào hội Luật Sư!

    Em có một vấn đề không biết giải quyết thế nào? Tình hình như sau:

    Công ty em nộp thông báo phát hành hóa đơn vào ngày 10/11/2011 đăng ký sử dụng hóa đơn vào ngày 16/11/2011 nhưng do sơ xuất của kế toán đã đánh nhầm vào ngày 16/11/2012 trong đó hàng quý cty em vẫn báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn đầy đủ nhưng tới hiện tại quý 3/2012 chi cục thuế phát hiện ra. Vậy em muốn hỏi bên em bị xử phạt thế nào? cách giải quyết ra sao? cần những thủ tục gì?

    Chào bạn!

    Nếu nhẹ cty bạn chịu mức phạt sau: ( Theo51/2010/NĐ-CP )

     

    Điều 32. Xử phạt các hành vi vi phạm quy định về phát hành hóa đơn

    1. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với các hành vi:

    a) Lập Tờ thông báo phát hành không đầy đủ nội dung

    Còn nặng hơn 

     

    Điều 33. Xử phạt các hành vi vi phạm quy định về sử dụng hóa đơn khi bán hàng hóa, dịch vụ

    7. Phạt tiền từ 12.000.000 đồng đến 60.000.000 đồng đối với hành vi lập hóa đơn bất hợp pháp.

     Bạn nên liên hệ với cán bộ quản lý thuế cty để giải quyết vụ việc là tốt nhất.

     
    Báo quản trị |