DanLuat 2015

Hỏi về luật kinh tế

Chủ đề   RSS   
  • #98719 26/04/2011

    trinhthuhai

    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/03/2011
    Tổng số bài viết (26)
    Số điểm: 600
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 1 lần


    Hỏi về luật kinh tế

    sáp nhập 2 DNTN thành công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên được không?
     
    4260 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #98751   26/04/2011

    boyluat
    boyluat
    Top 50
    Male
    Lớp 12

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:19/04/2010
    Tổng số bài viết (1815)
    Số điểm: 19520
    Cảm ơn: 358
    Được cảm ơn 789 lần


    Câu trả lời cho bạn là không. Lý do tại luật doanh nghiệp 2005, điều luật về sáp nhập.

    Với luật sư, nói phải có căn cứ, có lý, có tình thì hãng nói. Nói chung chung, nói vu vơ, nói tránh đụng chạm thì tốt nhất là đừng nói.

    Làm thì làm làm dứt khoát, làm cẩn thận. Làm mà sợ đầu sợ đuôi, làm không đến đầu đến đũa thì tốt nhất là đừng làm.

    Còn luật sư mà nghĩ cái này, nói cái kia; nói một đằng, làm một nẻo thì tốt nhất là nên về quê chăn vịt.

    Vinh Quang l Trợ lý Luật sư - CÔNG TY LUẬT VIỆT KIM (www.luatvietkim.com)

    M: 0934.666.282 - E: vinhquang@luatvietkim.com - Ad: P1705 - Đ3, 15 Ngọc Khánh, Ba Đình, Hà Nội.

     
    Báo quản trị |  
  • #98835   26/04/2011

    trinhthuhai
    trinhthuhai

    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/03/2011
    Tổng số bài viết (26)
    Số điểm: 600
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 1 lần



    boyluat viết:
    Câu trả lời cho bạn là không. Lý do tại luật doanh nghiệp 2005, điều luật về sáp nhập.

    có thể nêu cụ thể giúp mình được không, sao mình không tìm thấy nội dung ấy trong luật
     
    Báo quản trị |  
  • #98839   26/04/2011

    boyluat
    boyluat
    Top 50
    Male
    Lớp 12

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:19/04/2010
    Tổng số bài viết (1815)
    Số điểm: 19520
    Cảm ơn: 358
    Được cảm ơn 789 lần


    trinhthuhai viết:

    boyluat viết:
    Câu trả lời cho bạn là không. Lý do tại luật doanh nghiệp 2005, điều luật về sáp nhập.

    có thể nêu cụ thể giúp mình được không, sao mình không tìm thấy nội dung ấy trong luật


    Không hiểu bạn lười tìm hay chưa đọc hay đọc không kỹ luật DN nữa. Cả văn bản luật chỉ có hai điều có thuật ngữ "sáp nhập". Kick chuột vào nơi hiển thị luật, sử dụng tổ hợp phím clrl F và gõ sáp nhập ta được:

    Điều 153. Sáp nhập doanh nghiệp 

    1. #ff0000; text-decoration: underline;">Một hoặc một số công ty cùng loại (sau đây gọi là công ty bị sáp nhập) có thể sáp nhập vào một công ty khác (sau đây gọi là công ty nhận sáp nhập) bằng cách chuyển toàn bộ tài sản, quyền, nghĩa vụ và lợi ích hợp pháp sang công ty nhận sáp nhập, đồng thời chấm dứt sự tồn tại của công ty bị sáp nhập.

    Như vậy là sáp nhập chỉ áp dụng đối với các hình thức công ty.

    Với luật sư, nói phải có căn cứ, có lý, có tình thì hãng nói. Nói chung chung, nói vu vơ, nói tránh đụng chạm thì tốt nhất là đừng nói.

    Làm thì làm làm dứt khoát, làm cẩn thận. Làm mà sợ đầu sợ đuôi, làm không đến đầu đến đũa thì tốt nhất là đừng làm.

    Còn luật sư mà nghĩ cái này, nói cái kia; nói một đằng, làm một nẻo thì tốt nhất là nên về quê chăn vịt.

    Vinh Quang l Trợ lý Luật sư - CÔNG TY LUẬT VIỆT KIM (www.luatvietkim.com)

    M: 0934.666.282 - E: vinhquang@luatvietkim.com - Ad: P1705 - Đ3, 15 Ngọc Khánh, Ba Đình, Hà Nội.

     
    Báo quản trị |  
  • #98901   26/04/2011

    trinhthuhai
    trinhthuhai

    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/03/2011
    Tổng số bài viết (26)
    Số điểm: 600
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 1 lần


    hì hì. cám ơn bạn nhìu nhắm (nói nhỏ:bạn bày thế nhưng mình cũng hông biết tra tìm thế làm như nào):(
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-