DanLuat 2015

Hỏi về Luật đấu thầu

Chủ đề   RSS   
  • #72842 11/12/2010

    maiphuonglc

    Sơ sinh

    Lào Cai, Việt Nam
    Tham gia:22/12/2009
    Tổng số bài viết (9)
    Số điểm: 190
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 2 lần


    Hỏi về Luật đấu thầu

    Công ty tôi có gói thầu: Cải tạo máy nghiền bi hiện có, giá gói thầu < 2 tỷ. Gói thầu này có tổ chức chào hàng cạnh tranh được không?
     
    2876 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #74300   20/12/2010

    nguyenoanhneu
    nguyenoanhneu

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:17/12/2010
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Điều 22.luật đấu thầu quy định  Chào hàng cạnh tranh trong mua sắm hàng hóa

    1. Chào hàng cạnh tranh được áp dụng trong trường hợp có đủ các điều kiện sau đây:

    a) Gói thầu có giá gói thầu dưới hai tỷ đồng;

    b) Nội dung mua sắm là những hàng hoá thông dụng, sẵn có trên thị trường với đặc tính kỹ thuật được tiêu chuẩn hoá và tương đương nhau về chất lượng.

    2. Khi thực hiện chào hàng cạnh tranh, phải gửi yêu cầu chào hàng cho các nhà thầu. Nhà thầu gửi báo giá đến bên mời thầu một cách trực tiếp, bằng fax hoặc qua đường bưu điện. Đối với mỗi gói thầu phải có tối thiểu ba báo giá từ ba nhà thầu khác nhau.

    vì bạn không nói rõ gói thầu cải tạo máy nghiền bi của bạn như thế nào nên nếu gói thầu cải tạo máy nghiền bi của bạn dáp ứng điều kiện thì bạn có thể áp dụng chào hàng cạnh tranh

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-