DanLuat 2015

Hỏi về Luật đấu thầu

Chủ đề   RSS   
  • #64335 18/10/2010

    maiphuonglc

    Sơ sinh

    Lào Cai, Việt Nam
    Tham gia:22/12/2009
    Tổng số bài viết (9)
    Số điểm: 190
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 2 lần


    Hỏi về Luật đấu thầu

    Xin hỏi về việc lập Hồ sơ mời thầu. Hình thức đấu thầu là: đấu thầu rộng rẫi quốc tế. Vậy có bắt buộc phải dịch Hồ sơ mời thầu sang Tiếng Anh không?
     
    3161 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn maiphuonglc vì bài viết hữu ích
    MayNhaBe (06/11/2014)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #64368   18/10/2010

    nguyenphong83
    nguyenphong83
    Top 500
    Chồi

    Gia Lai, Việt Nam
    Tham gia:07/08/2009
    Tổng số bài viết (124)
    Số điểm: 1310
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 2 lần


    Theo quy định tại Điều 16 Luật đấu thầu: ngôn ngữ sử dụng trong hồ sơ mời thầu, hồ sơ dự thầu và các tài liệu trao đổi giữa bên mời thầu và các nhà thầu đối với đấu thầu trong nước là tiếng Việt; đối với đấu thầu quốc tế là tiếng Việt, tiếng Anh.
    Như vậy việc đấu thầu quốc tế hồ sơ mời thầu phải được lập bằng tiếng Việt và tiếng Anh.





     
    Báo quản trị |  
  • #354623   06/11/2014

    Cho em hỏi mẫu của hồ sơ mời thầu quốc tế theeo thông tư nào ?  Em xin chân thành cảm ơn ! 

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-