DanLuat 2015

Hỏi về loại hình karaoke với nhau

Chủ đề   RSS   
  • #344537 15/09/2014

    baobaohot

    Male
    Sơ sinh

    Đồng Tháp, Việt Nam
    Tham gia:15/08/2014
    Tổng số bài viết (8)
    Số điểm: 115
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về loại hình karaoke với nhau

    Tôi kinh doanh cà phê, nhưng gần đây tôi có trang bị dàn karaoke cho khách để hát giải trí. Tôi không biết là loại hình này có phải áp dụng theo quy định điều kiện kinh doanh karaoke không? (quán của tôi là dạng quán mở, không phải phòng kính) Vậy để làm đúng thủ tục, quy định của pháp luật tôi tôi phải căn cứ vào đâu?

    ___VTN___

     
    1919 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #345222   18/09/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4645)
    Số điểm: 30562
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1070 lần


    Trường hợp của bạn thì không phải kinh doanh theo hình thức phòng karaoke nên không cần xin phép, nhưng phải bảo đảm âm thanh không ảnh hưởng tới xung quanh. Nếu không sẽ bị xử phạt theo Nghị định 167/2013/NĐ-CP

    Điều 6. Vi phạm quy định về bảo đảm sự yên tĩnh chung

    1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 300.000 đồng đối với một trong những hành vi sau đây:

    a) Gây tiếng động lớn, làm ồn ào, huyên náo tại khu dân cư, nơi công cộng trong khoảng thời gian từ 22 giờ ngày hôm trước đến 06 giờ sáng ngày hôm sau;

    b) Không thực hiện các quy định về giữ yên tĩnh của bệnh viện, nhà điều dưỡng, trường học hoặc ở những nơi khác có quy định phải giữ yên tĩnh chung;

    c) Bán hàng ăn, uống, hàng giải khát quá giờ quy định của Ủy ban nhân dân tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương.

    2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với hành vi: Dùng loa phóng thanh, chiêng, trống, còi, kèn hoặc các phương tiện khác để cổ động ở nơi công cộng mà không được phép của các cơ quan có thẩm quyền.

    3. Hình thức xử phạt bổ sung:

    Tịch thu tang vật, phương tiện vi phạm hành chính đối vi hành vi quy định tại Khoản 2 Điều này.

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-