DanLuat 2015

Hoi về lĩnh vực đất đai

Chủ đề   RSS   
  • #348692 07/10/2014

    LoBach

    Female
    Sơ sinh


    Tham gia:07/10/2014
    Tổng số bài viết (12)
    Số điểm: 220
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 0 lần


    Hoi về lĩnh vực đất đai

    Giao đất và cấp GCNQSD đất cho hộ gia đình chinhs sách có được ghi hạn chế quyền sử dụng đất không? (hạn chế về việc thời hạn bao nhiêu lâu mới được thực hiện việc mua bán, chuyển nhượng) Kính mong Luật sư tư vấn giúp a.

     

     
    2538 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #348977   08/10/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3177)
    Số điểm: 24032
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1250 lần
    Lawyer

    Chào bạn !

    Với thông tin cung cấp của bạn tôi xin được giải đáp như sau:

    Do việc trình bày của bạn chưa rõ ràng đối với từng loại đất nhất định nên tôi có đưa ra những hạn chế chung đối với việc chuyển mục đích sử dụng đất như sau:

    Theo quy định tại Điều 134 về hạn chế chuyển mục đích sử dụng đất trồng lúa sang mục đích khác, nếu chuyển thì phải được bổ sung ngay phần đất khác làm đất trồng lúa. Hạn chế mở khu dân cư trên đất nông nghiệp.

    Điều 171 quy định sử dụng hạn chế bất động sản liền kề.

    Điều 94 quy định việc sử dụng hạn chế bất động sản khi xây dựng công trình, hành lang bảo vệ an toàn.

    Các trường hợp sử dụng hạn chế đất này thông thường không có một thời gian cụ thể đối với việc hạn chế mà dựa vào quy hoạch, kế hoạch phát triển mà có các chiến lược phù hợp.

    Chúc bạn sức khỏe và thành công !

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #348985   08/10/2014

    LoBach
    LoBach

    Female
    Sơ sinh


    Tham gia:07/10/2014
    Tổng số bài viết (12)
    Số điểm: 220
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 0 lần


    Tôi muốn hỏi Ls là việc cấp đất ở cho hộ gia đình có công với cách mạng, sau khi được giao đất và cấp đất ở có được ghi hạn chế thời hạn được chuyển nhượng quyền sử dụng đất không? Vì hộ gia đình đã được cấp đất 1 lần rồi và đã bán đi nay lại xin cấp đất để ở tiếp.

     
    Báo quản trị |  
  • #349378   10/10/2014

    xin chào luật sư. xin luật sư cho tôi hỏi nhà tôi xây dựng tháng 1/2006 nhưng theo tôi được biết theo nghị định 43 luật đất đai  năm 2013 tại khoản 20 điều 20 thì nhà phải tạo lập trước 1/7/2004 thì mới đủ điều kiện để cấp giấy chứng nhận . và luật mới được áp dụng 1/7/2014 .vậy xin luật sư cho hỏi tôi nộp hs xin cấp giấy chứng nhận trước thời điểm luật mới áp dụng thì có được cấp giấy chứng nhận ko ? và tại sao được cấp và tại sao ko được cấp . xin cảm ơn luật sư

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com

0 Thành viên đang online
-