DanLuat 2015

Hỏi về kết nạp đảng cho người đang sinh hoạt trong tổ chức công đoàn nơi không có chi bộ đảng?

Chủ đề   RSS   
  • #392589 17/07/2015

    hoatuphapbs

    Male
    Sơ sinh

    Thanh Hoá, Việt Nam
    Tham gia:17/07/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về kết nạp đảng cho người đang sinh hoạt trong tổ chức công đoàn nơi không có chi bộ đảng?

    Tôi năm nay 32 tuổi, đang công tác tại UBND cấp xã. chức danh là công chức cấp xã, đã hết tuổi đoàn và đang sinh hoạt trong tổ chức công đoàn của cơ quan xã, chi bộ cơ quan xã đã giải thể. Trước khi chi bộ cơ quan xã giải thể, tôi đã được đảng ủy xã cử đi học lớp cảm tình đang, khi chi bộ cơ quan xã giải thể tôi chưa được  đảng viên chính thức theo dõi để kết nạp đảng. 

    xin hỏi trường hợp của tôi phải làm gì để được kết nạp đảng? cơ quan nào chịu trách nhiệm kết nạp tôi?

     
    2318 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #394010   27/07/2015

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4653)
    Số điểm: 31203
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1087 lần


    Bạn liên hệ với cơ quan Đảng cấp trên để xin hướng dẫn nhé.
     
    Điều 21.
     
    1. Tổ chức cơ sở đảng (chi bộ cơ sở, đảng bộ cơ sở) là nền tảng của Đảng, là hạt nhân chính trị ở cơ sở.
     
    2. Ở xã, phường, thị trấn có từ ba đảng viên chính thức trở lên, lập tổ chức cơ sở đảng (trực thuộc cấp uỷ cấp huyện). Ở cơ quan, doanh nghiệp, hợp tác xã, đơn vị sự nghiệp, đơn vị quân đội, công an và các đơn vị khác có từ ba đảng viên chính thức trở lên, lập tổ chức đảng (tổ chức cơ sở đảng hoặc chi bộ trực thuộc đảng uỷ cơ sở); cấp uỷ cấp trên trực tiếp xem xét, quyết định việc tổ chức đảng đó trực thuộc cấp uỷ cấp trên nào cho phù hợp; nếu chưa đủ ba đảng viên chính thức thì cấp uỷ cấp trên trực tiếp giới thiệu đảng viên sinh hoạt ở tổ chức cơ sở đảng thích hợp.
     
    3. Tổ chức cơ sở đảng dưới ba mươi đảng viên, lập chi bộ cơ sở, có các tổ đảng trực thuộc.
     
    4. Tổ chức cơ sở đảng có từ ba mươi đảng viên trở lên, lập đảng bộ cơ sở, có các chi bộ trực thuộc đảng uỷ.
     
    5. Những trường hợp sau đây, cấp uỷ cấp dưới phải báo cáo và được cấp uỷ cấp trên trực tiếp đồng ý mới được thực hiện :
     
    - Lập đảng bộ cơ sở trong đơn vị cơ sở chưa đủ ba mươi đảng viên.
     
    - Lập chi bộ trực thuộc đảng uỷ cơ sở có hơn ba mươi đảng viên.
     
    - Lập đảng bộ bộ phận trực thuộc đảng uỷ cơ sở.
     
     
     
                                     ĐIỀU LỆ ĐẢNG CỘNG SẢN VIỆT NAM 2011
     
    Cập nhật bởi TRUTH ngày 27/07/2015 04:20:31 CH
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn TRUTH vì bài viết hữu ích
    hoatuphapbs (28/07/2015)
  • #394125   28/07/2015

    hoatuphapbs
    hoatuphapbs

    Male
    Sơ sinh

    Thanh Hoá, Việt Nam
    Tham gia:17/07/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin cảm ơn Dân Luật

     

     
    Báo quản trị |