Hỏi về hợp đồng cộng tác viên

Chủ đề   RSS   
  • #333704 17/07/2014

    O_Oanh

    Sơ sinh


    Tham gia:04/12/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về hợp đồng cộng tác viên

    Thưa Luật sư,

    Hiện tại, Công ty tôi đang ký hợp đồng cộng tác viên thời hạn 6 tháng với 1 lao động với thời gian làm việc là 4h/ngày, công việc cố định mang tính dài hạn. Trường hợp HĐ cộng tác viên với lao động này hết hạn, Công ty tôi có được gia hạn hợp đồng và ký 6 tháng tiếp không ạ? Và trường hợp này có bị giới hạn số lần gia hạn không ạ? Nếu không được, xin Luật sư tư vấn giúp tôi nên sử dụng loại hợp đồng nào để phù hợp với hình thức làm việc trên ạ.

    Xin chân thành cám ơn!

     
    3290 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #333854   18/07/2014

    LS_CaoSyNghi
    LS_CaoSyNghi
    Top 25
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/05/2010
    Tổng số bài viết (3350)
    Số điểm: 21822
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1209 lần
    Lawyer

    Chào bạn,

    Theo Điều 22 BLLĐ, Công ty được quyền ký không quá 02 lần hợp đồng có thời hạn nên bên bạn được ký 01 lần nữa. Tùy nhu cầu và điều kiện của mình, Công ty có thể ký hợp đồng không xác định thời hạn hoặc ký hợp đồng có thời hạn tối đa (36 tháng) hay theo cách mà Công ty thấy phù hợp.

     

    Trân trọng!

    LS Cao Sỹ Nghị

    101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

    Email: caosynghi@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LS Cao Sỹ Nghị

101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

Email: caosynghi@gmail.com