Hỏi về giám đốc (đại diện theo pháp luật) của công ty mẹ và công ty con.

Chủ đề   RSS   
  • #331299 02/07/2014

    N.H.H

    Male
    Sơ sinh

    Ninh Bình, Việt Nam
    Tham gia:16/03/2011
    Tổng số bài viết (23)
    Số điểm: 265
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 14 lần


    Hỏi về giám đốc (đại diện theo pháp luật) của công ty mẹ và công ty con.

    Tôi đang là giám đốc của Công ty TNHH TA. Công ty tôi muốn phát triển thành Tổng công ty theo mô hình công ty mẹ - công ty con. Tôi muốn hỏi rằng tôi có được phép trở thành giám đốc của một trong các công ty con hay không?

     
    2552 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #331451   03/07/2014

    luatsungothethem
    luatsungothethem
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:22/07/2009
    Tổng số bài viết (2011)
    Số điểm: 13068
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 778 lần
    Lawyer

    Được bạn a

    + Giám đốc (Tổng giám đốc) của một công ty có thể kiêm Chủ tịch Hội đồng thành viên, Chủ tịch công ty, Chủ tịch Hội đồng quản trị hoặc Giám đốc (Tổng giám đốc) của công ty khác,

    - Trừ trường hợp Giám đốc (Tổng giám đốc) công ty cổ phần không được đồng thời làm Giám đốc (Tổng giám đốc) công ty khác theo khoản 2 Điều 116 của Luật Doanh nghiệp. Đây là hạn chế riêng rành cho Công ty cổ phần.

    Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.com; www.luatdoanhgia.vn - 098.112.9988 - 0904.779997

    LUẬT DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

    Email: luatsungothethem@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.com; www.luatdoanhgia.vn - 098.112.9988 - 0904.779997

LUẬT DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

Email: luatsungothethem@gmail.com