Hỏi về chuyển từ giáo viên Tiểu học Sang giáo viên THCS?

Chủ đề   RSS   
  • #526600 28/08/2019

    Hỏi về chuyển từ giáo viên Tiểu học Sang giáo viên THCS?

    Xin chào Luật sư!

    Xin Luật sư tư vấn giúp em về chuyển từ giáo viên Tiểu học Sang giáo viên THCS:

    Tôi dạy môn Tin học tiểu học hạng II từ năm 2012 đến nay. Giờ tôi muốn thuyên chuyển sang dạy Tin học THCS (hoặc dạy Toán THSC. Tôi có bằng Cử nhân SP Toán học) và chuyển csang  ngạch THCS được hay không. Xin Luật sư tư vấn giúp. Trân trọng! 

     

     
    1200 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Hoangdaycm vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (29/08/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #526767   29/08/2019

    thanhtungrcc
    thanhtungrcc
    Top 50
    Male
    Luật sư địa phương

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:28/08/2008
    Tổng số bài viết (1326)
    Số điểm: 7664
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 811 lần
    Lawyer

    Căn cứ tại khoản 4 Điều 28 Luật viên chức 2010 về việc thay đổi nội dung, ký kết tiếp, tạm hoãn và chấm dứt hợp đồng làm việc như sau: 

    “4. Khi viên chức chuyển công tác đến cơ quan, tổ chức, đơn vị khác thì chấm dứt hợp đồng làm việc và được giải quyết các chế độ, chính sách theo quy định của pháp luật”.

    Ngoài ra, tại Điều 14 Thông tư 15/2012/TT-BNV quy định cụ thể về việc chấm dứt hợp đồng làm việc trong trường hợp viên chức chuyển công tác đến cơ quan, đơn vị khác:

    “1. Khi viên chức chuyển công tác đến cơ quan, đơn vị khác thì phải chấm dứt hợp đồng làm việc với đơn vị sự nghiệp công lập đang làm việc. 

    2. Việc chấm dứt hợp đồng làm việc phải được thể hiện bằng văn bản có xác nhận của viên chức và người đứng đầu đơn vị sự nghiệp công lập hoặc cơ quan có thẩm quyền ký kết hợp đồng làm việc. Văn bản chấm dứt hợp đồng làm việc được lập thành hai bản, mỗi bên giữ một bản”.

    Với trường hợp bạn muốn là chuyển từ giáo viên Tiểu học sang giáo viên THCS tức là xin thuyên chuyển công tác về đơn vị mới tức thì phải chấm dứt hợp đồng làm việc với đơn vị mà bạn đang công tác(trường tiểu học cũ). Việc chấm dứt hợp đồng làm việc phải được thể hiện bằng văn bản có xác nhận của viên chức và người đứng đầu đơn vị sự nghiệp công lập hoặc cơ quan có thẩm quyền ký kết hợp đồng làm việc. 

    Trường hợp của bạn bắt buộc phải có văn bản đồng ý tiếp nhận của Sở Nội vụ hoặc phòng nội vụ hoặc cơ quan, đơn vị có thẩm quyền nơi mà bạn chuyển đến.

    Xét trong trường hợp của bạn, do bạn chưa mô tả chi tiết về trường hợp của mình nên bạn có thể tham khảo những điều kiện mà Ủy ban nhân dân cấp tỉnh hướng dẫn chi tiết theo từng địa phương để có thể biết mình có phù hợp với những điều kiện đó không để có thể làm hồ sơ xét duyệt về việc chuyển từ giáo viên Tiểu học sang giáo viên THCS.

    Luật sư: Nguyễn Thanh Tùng ; Điện thoại tư vấn: 0913 586 658

    Văn phòng luật sự Phạm Hồng Hải và Cộng sự - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội;

    Email: luatsuthanhtung@gmail.com; https://sonapexseahouse.blogspot.com/

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn thanhtungrcc vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (29/08/2019)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: Nguyễn Thanh Tùng ; Điện thoại tư vấn: 0913 586 658

Văn phòng luật sự Phạm Hồng Hải và Cộng sự - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội;

Email: luatsuthanhtung@gmail.com; https://sonapexseahouse.blogspot.com/