Hỏi về chuyển mục đích sử dụng đất

Chủ đề   RSS   
  • #112767 23/06/2011

    Hỏi về chuyển mục đích sử dụng đất

    Gia đình tôi thuộc gia đình con liệt sĩ, vậy khi chuyển mục đích sử dụng đất, từ đất nông nghiệp sang đất ở có được hưởng chế độ miễn tiền sử dụng đất không ?
    Cập nhật bởi nguyenbuibahuy ngày 23/06/2011 10:44:28 SA lỗi chính tả
     
    2959 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #113141   24/06/2011

    Maiphuong5
    Maiphuong5
    Top 50
    Female
    Lớp 11

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/08/2010
    Tổng số bài viết (1612)
    Số điểm: 17756
    Cảm ơn: 1492
    Được cảm ơn 1497 lần


    Chào #0072bc; font-size: 13px;">ttrkrongbuk,

        Khoản 5 Điều 12 Nghị định 198/2004/NĐ-CP quy định về việc miễn tiền sử dụng đất đối với trường hợp: "Đất ở trong hạn mức giao đất (bao gồm giao đất, cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất cho người đang sử dụng đất, chuyển mục đích sử dụng đất) đối với người có công với cách mạng theo quyết định của Thủ tướng Chính phủ".

        Khoản 4 Điều 13 Nghị định 198/2004/NĐ-CP quy định về việc giảm tiền sử dụng đất đối với trường hợp: "Đất ở trong hạn mức giao đất (bao gồm giao đất, chuyển mục đích sử dụng đất, cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất cho người đang sử dụng đất) đối với người có công với cách mạng theo quyết định của Thủ tướng Chính phủ".

        Như vậy, bạn có thể hỏi thêm cơ quan quản lý về đất đai địa phương để biết thêm chi tiết về việc miễn, giảm này. Thân.



    Hope For The Best, But Prepare For The Worst !

     
    Báo quản trị |