DanLuat 2015

Hỏi về chi trả trợ cấp thôi việc khi công ty giải thể?

Chủ đề   RSS   
  • #282710 23/08/2013

    bbtintin

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/08/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về chi trả trợ cấp thôi việc khi công ty giải thể?

    Kính gửi Luật sư,
     
    Tôi làm việc trong một doanh nghiệp nước ngoài được hơn hai năm nay, đến cuối năm nay 12/2013 Công ty sẽ giải thể.  Xin hỏi, ngoài bảo hiểm thất nghiệp (hưởng từ BHXH), tôi có được hưởng thêm trợ cấp thôi việc (hưởng từ công ty) như quy định tại khoản 1 Điều 17 BLLĐ và Điều 12 của Nghị định 39/2003/NĐ-CP
     
    Không biết các điều luật này vẫn còn giá trị hay có cập nhật gì mới. Kính mong Luật sư giải thích thêm cho tôi và các đồng nghiệp được rõ.
     
    Cám ơn Luật sư
     
     
     
    2913 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #283221   26/08/2013

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13487)
    Số điểm: 93016
    Cảm ơn: 3047
    Được cảm ơn 4670 lần
    SMod

    Chào bạn, nếu bạn đã có BHTN rồi thì cty không có trách nhiệm phải trả cho bạn thêm bất cứ khoản nào nữa. Nếu họ trả thì đó chỉ là thiện chí từ phía cty mà thôi.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-