DanLuat 2015

hỏi về cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất

Chủ đề   RSS   
  • #221894 24/10/2012

    lanhuongnapa

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:24/10/2012
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 150
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 0 lần


    hỏi về cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất

    Em xin chào luật sư

    E xin hỏi các luật sự là: nếu trong trường hợp e đang trú tại thành phố Hồ Chí Minh mua một căn nhà trên diện tích đất 200 m2 vào năm 2000, đến tháng 8 năm 2006 e làm thủ tục cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất và quyền sở hữu nhà. Hỏi, nhà và đất của e có được cấp giấy chứng nhận không?

    E rất mong nhận được sự tư vấn của  luật sự trong đại gia đình.

    Em xin chân thành cảm ơn!

     
    4837 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #221990   24/10/2012

    lsthanhthy
    lsthanhthy
    Top 75
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/04/2008
    Tổng số bài viết (727)
    Số điểm: 3978
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 90 lần


    Chào bạn

    Việc bạn lập thủ tục xin cấp GCN từ tháng 8 năm 2006. Nhưng vì sao chưa được cấp GCN ?

    Chúng tôi không hiểu ý bạn nói gì.

    Thân ái

    Ls. Phan Thanh Thy

    Luật sư Phan Thanh Thy

    Văn phòng luật sư Hữu Luật

    527 Điện Biên Phủ, P.3, Q.3, Tp.HCM

    ls.thanhthy@gmail.com

    ls.phanthanhthy@gmail.com

    (08) 38302 695 - 0903 01 01 58

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn lsthanhthy vì bài viết hữu ích
    lanhuongnapa (30/10/2012)
  • #221994   24/10/2012

    LuatSuDuongVanMai
    LuatSuDuongVanMai
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:14/10/2010
    Tổng số bài viết (4928)
    Số điểm: 29012
    Cảm ơn: 19
    Được cảm ơn 1781 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Về nguyên tắc bạn có quyền xin cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất đối với thửa đất nêu trên.

    Hiện nay tại Hà Nội không hạn chế việc cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất đối với người không có hộ khẩu thường trú tại Hà Nội. Có nghĩa trường hợp này nếu hồ sơ tài liệu của bạn về thửa đất đảm bảo quy định tại Điều 50 Luật Đất đai năm 2003 thì bạn vẫn được cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất theo quy định chung.

    Nếu còn vướng mắc bạn có thể hỏi tiếp hoặc liên hệ với Luật sư để được tư vấn.

    Chúc bạn khỏe!

     

    Luật sư: DƯƠNG VĂN MAI - CÔNG TY LUẬT BÁCH DƯƠNG - TƯ VẤN LUẬT GỌI 1900 6280

    Địa chỉ: Tổ dân phố Quang Minh, phường Dương Nội, quận Hà Đông, thành phố Hà Nội

    Email: Lsduongmai@gmail.com - http://www.luatbachduong.vn

    Lĩnh vực hoạt động:

    1. Tư vấn pháp luật http://luatbachduong.vn/luat-su-tu-van

    2. Luật sư giải quyết các vụ án hình sự, tranh chấp: dân sự, kinh tế, thương mại, đất đai, thừa kế di chúc,Ly hôn... http://luatbachduong.vn/dich-vu-phap-ly/luat-su-tham-gia-to-tung

    3. Luật sư đại diện ngoài tố tụng http://luatbachduong.vn/dich-vu-phap-ly/luat-su-dai-dien-ngoai-to-tung

    4. Dịch vụ pháp lý khác - http://luatbachduong.vn/dich-vu-phap-ly/cac-dich-vu-phap-ly-khac

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn LuatSuDuongVanMai vì bài viết hữu ích
    lanhuongnapa (30/10/2012)
  • #223062   30/10/2012

    lanhuongnapa
    lanhuongnapa

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:24/10/2012
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 150
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 0 lần


    e xin cảm ơn luật sư đã giúp e trả lời câu hỏi trên! chúc luật sư luôn thành công và mạnh khỏe!

     
    Báo quản trị |  
  • #296163   08/11/2013

    xin hỏi luật sư như sau: Năm 2008 Nhà tôi mua một miếng đất tại quận 12 diện tích đất được công nhận chủ quyền là 48m2 việc mua bán có chứng thực của UBND phường và có cập nhật của văn phòng đăng ký quyền sử dụng đất quận 12 ở trang bổ sung trong giấy CNQSDĐ. Nay tôi muốn ghi tên chủ quyền chủ cũ miếng đất đó sang tên tôi thì cần thủ tục như thế nào? Lệ phí ntn?

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Phan Thanh Thy

Văn phòng luật sư Hữu Luật

527 Điện Biên Phủ, P.3, Q.3, Tp.HCM

ls.thanhthy@gmail.com

ls.phanthanhthy@gmail.com

(08) 38302 695 - 0903 01 01 58