DanLuat 2015

Hỏi về cách tính lương giáo viên tiểu học

Chủ đề   RSS   
  • #428742 22/06/2016

    chuotnhat2511

    Sơ sinh

    Hưng Yên, Việt Nam
    Tham gia:22/06/2016
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về cách tính lương giáo viên tiểu học

    Xin chào các anh chị trong trang thư viện pháp luật, em là giáo viên tiểu học được biên chế. Hiện nay e đang được hưởng lương bậc 1 của hệ số 2,10. Vậy các anh chị cho em hỏi lương của em được tính như thế nào ? và phụ cấp đứng lóp của giáo viên chủ nhiệm được tính như thế nào? em xin chân thành cảm ơn.

     
    4159 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #428860   23/06/2016

    trang_u
    trang_u
    Top 25
    Female
    Đại học

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/11/2015
    Tổng số bài viết (2972)
    Số điểm: 38692
    Cảm ơn: 1414
    Được cảm ơn 1534 lần


    Chào bạn, cách tính lương cơ bản = 2.1 x 1.210.000 đồng/tháng (theo Nghị định 47/2016/NĐ-CP), còn phụ cấp thì bạn được hưởng phụ cấp ưu đãi 35% theo Quyết định 244/2005/QĐ-TTg:

    Điều 2. Mức phụ cấp và cách tính

    1. Mức phụ cấp ưu đãi đối với nhà giáo được quy định như sau:

    a) Mức phụ cấp 25% áp dụng đối với nhà giáo đang trực tiếp giảng dạy trong các trường đại học, cao đẳng, các học viện, trường bồi dưỡng của các Bộ, cơ quan ngang Bộ, cơ quan thuộc Chính phủ, tổ chức Đảng, tổ chức chính trị - xã hội ở Trung ương và các trường chính trị của các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương (trừ nhà giáo giảng dạy trong các trường sư phạm, khoa sư phạm và nhà giáo dạy môn khoa học Mác - Lênin, Tư tưởng Hồ Chí Minh);

    b) Mức phụ cấp 30% áp dụng đối với nhà giáo đang trực tiếp giảng dạy trong các trường trung học cơ sở, trung học phổ thông, trung tâm kỹ thuật tổng hợp - hướng nghiệp, trung tâm giáo dục thường xuyên, trung tâm dạy nghề ở đồng bằng, thành phố, thị xã; trường trung học chuyên nghiệp, trường dạy nghề; các trung tâm bồi dưỡng chính trị của huyện, quận, thị xã, thành phố trực thuộc tỉnh;

    c) Mức phụ cấp 35% áp dụng đối với nhà giáo đang trực tiếp giảng dạy trong các trường mầm non, tiểu học ở đồng bằng, thành phố, thị xã; các trường trung học cơ sở, trung học phổ thông, các trung tâm kỹ thuật tổng hợp - hướng nghiệp, trung tâm giáo dục thường xuyên, trung tâm dạy nghề ở miền núi, hải đảo, vùng sâu, vùng xa;

     
    Báo quản trị |  
  • #429179   27/06/2016

    chuotnhat2511
    chuotnhat2511

    Sơ sinh

    Hưng Yên, Việt Nam
    Tham gia:22/06/2016
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Các anh chị cho e hỏi, với mức lương như vậy thì em phải đóng bao nhiêu tiền bảo hiểm / tháng

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-