Hỏi về cách tính BHXH cho cán bộ

Chủ đề   RSS   
  • #339959 20/08/2014

    Hỏi về cách tính BHXH cho cán bộ

    Chào luật sư.

    Cho tôi hỏi là cách tính mức đóng BHXH cho Cán bộ chủ tịch hội phụ nữ có phải tính như sau:

    Mức đóng bảo hiểm = (Phụ cấp tái cử + Mức lương theo ngạch bậc )* hệ số đóng bảo hiểm

    Luật sư có thể hướng dẫn cụ thể giúp tôi không ạ?

    Tôi xin chân thành cảm ơn!

     
    2505 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #340208   21/08/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1262 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Theo Điều 94, Luật BHXH thì: 

    "1. Người lao động thuộc đối tượng thực hiện chế độ tiền lương do Nhà nước quy định thì tiền lương tháng đóng bảo hiểm xã hội là tiền lương theo ngạch, bậc, cấp bậc quân hàm và các khoản phụ cấp chức vụ, phụ cấp thâm niên vượt khung, phụ cấp thâm niên nghề (nếu có). Tiền lương này được tính trên cơ sở mức lương tối thiểu chung..."

    mức đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc = Tổng số tiền lương trên x 8%

    Trân trọng!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Ls.NguyenHuyLong vì bài viết hữu ích
    thaosanny (21/08/2014)
  • #340244   21/08/2014

    xin cảm ơn luật sư. cho tôi hỏi thêm:

    Vậy muốn tách phụ cấp tái cử ra khỏi hệ số lương chính của người tham gia bảo hiểm xã hội (cụ thể chủ tịch hội phụ nữ) thì có phải tách 5% ra khỏi mức phí đóng đúng không ạ! xin luật sư hướng dẫn . Xin Cảm ơn!

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com