DanLuat 2015

Hỏi về bố cáo thành doanh nghiệp, bố cáo thay đổi nội dung ĐKKD

Chủ đề   RSS   
  • #277536 25/07/2013

    yentrang114

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2013
    Tổng số bài viết (7)
    Số điểm: 155
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về bố cáo thành doanh nghiệp, bố cáo thay đổi nội dung ĐKKD

     Bên em vừa bị kiểm tra về việc bố cáo thành lập doanh nghiệp và bố cáo thành lập văn phòng đại diện. Hiện bên em chưa có bố cáo 2 cái này. Bên UBND yêu cầu bổ sung. Em muốn hỏi là nếu chưa bố cáo thì có bị phạt và mức phạt là bao nhiêu? Và nếu như giờ bên em bố cáo bổ sung được không?

     

    Việc kiểm tra doanh nghiệp sau đăng ký kinh doanh chỉ kiểm tra 1 lần hay là sẽ kiểm tra nhiều lần lại???

     
    2454 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #278651   31/07/2013

    LuatsuKhai
    LuatsuKhai
    Top 500
    Male
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:21/03/2013
    Tổng số bài viết (115)
    Số điểm: 665
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 41 lần


    Gửi bạn

    Bạn tham khảo nhé:

    Theo Điều 28 Luật Doanh nghiệp 2005 thì: trong khoảng thời gian 30 ngày thì Doanh nghiệp phải đăng Công báo (trên một số tờ báo địa phương, Báo điện tử….);

    Theo quy định tại Điểm a, khoản 1, điều 38 của Nghị định 53/2007/NĐ – CP về xử phạt hành chính trong lĩnh vực Đăng ký kinh doanh thì: “ Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với doanh nghiệp có một trong các hành vi sau:

    a)     Không công bố hoặc công bố thông tin về đăng ký kinh doanh không đúng quy định

    Trân trọng.

    Ls Đặng Văn Khải

    Công ty Luật TNHH VMF - Đoàn Luật sư Hà Nội

    VPGD 1: P206, Tòa nhà A6D, Khu đô thị Nam Trung Yên, Trung Hòa, Quận Cầu Giấy, Hà Nội

    VPGD 2: Lô E 2, Đường Dương Đình Nghệ, Khu đô thị mới Cầu Giấy, Yên Hòa, Quận Cầu Giấy, Hà Nội

    Mobile: 0987 525 368 / 0946 022 636

    Email: luatvmf@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #278836   01/08/2013

    anhminhnguyen
    anhminhnguyen
    Top 500
    Male
    Lớp 4

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:12/01/2013
    Tổng số bài viết (255)
    Số điểm: 5135
    Cảm ơn: 179
    Được cảm ơn 62 lần


    Hình như bên bạn là doah nghiệp tư nhân (DNTN) do UBND phường cấp phép, chứ không phải là CT TNHH, CTCP, CTHD do Sở KH&ĐT cấp phép đúng không? Nếu là doanh nghiệp tư nhân thì phạt chả đáng kể đâu.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-