Hỏi về biên bản và quyết định

Chủ đề   RSS   
  • #411000 25/12/2015

    vuhuong2015

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:07/11/2015
    Tổng số bài viết (12)
    Số điểm: 225
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về biên bản và quyết định

    Xin chào Luật Sư, 

    Cho em hỏi biên bản và quyết định của công ty cổ phần thì phải ghi của đại hội đồng cổ đông hay của HĐQT? 

    E xin cám ơn ! 

     
    8733 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #411187   26/12/2015

    Longvigecam
    Longvigecam
    Top 150
    Male
    Lớp 2

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:26/02/2009
    Tổng số bài viết (436)
    Số điểm: 3295
    Cảm ơn: 84
    Được cảm ơn 130 lần


    Chào bạn

    Khi công ty cổ phần họp ở cấp độ nào (Hội đồng Quản trị hay Đại hội đồng cổ đông) thì đều có Biên bản họp và Nghị quyết. 

    - ĐHĐCĐ họp thì có Biên bản và Nghị quyết, nghị quyết họp của ĐHĐCĐ do Chủ tịch HĐQT ký thay mặt ĐHĐCĐ.

    - HĐQT họp thì có Biên bản và Nghị quyết. Nghị quyết họp của HĐQT do Chủ tịch HĐQT ký thay mặt HĐQT. 

    Những vấn đề được chốt lại trong nghị quyết ĐHĐCĐ và HĐQT thì HĐQT ra quyết định ban hành, nhằm cụ thể hóa các nội dung của nghị quyết. 

    Trân trọng.

    Tư vấn thủ tục đầu tư dự án, thành lập doanh nghiệp tại Hà nội, Ninh Bình. Tư vấn thủ tục mua bán nhà đất.

    Cung cấp thông tin doanh nghiệp

    Mobile: 0983973514 Email: hanoilegal@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #414701   28/01/2016

    luathoabinh
    luathoabinh
    Top 150
    Lớp 2

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:21/01/2013
    Tổng số bài viết (545)
    Số điểm: 3610
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 158 lần


    Bạn phải xem Đại hội đồng cổ đông họp hay Hộ đồng quản trị họp để làm biên bản và quyết định cho đúng

    TRUNG TÂM TƯ VẤN PHÁP LUẬT – VĂN PHÒNG LUẬT SƯ HÒA BÌNH

    Website: http://www.luathoabinh.com/

    Văn phòng tại Hà Nội: Số 09 Lê Văn Lương, Hà Đông, Hà Nội - Điện thoại: 04 6292 4060 Hot-line: 0936 171 023

    Văn phòng tại TP Hồ Chí Minh: 68/240 đường Trần Quang Khải, phường Tân Định, Quận 1, TP Hồ Chí Minh - Hot-line: 0936 171 023

    Email: luathoabinh.com@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #414794   29/01/2016

    tuvandoanhnghiep
    tuvandoanhnghiep

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:27/11/2015
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 10
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào bạn

    Khi công ty Cổ phần của bạn họp thì bạn cần xem nội dung của cuộc họp bàn về việc gì để xem thẩm quyền của Đại Hội đồng cổ đông hay thuộc thẩm quyền của Hội đồng Quản trị (Bạn xem quy định về thẩm quyền tại Điều 135 Đại hội đồng cổ đông; Điều 149 Hội đồng quản trị tại Luật doanh nghiệp năm 2014).

    Khi bạn xác định nội dung cuộc họp thuộc thẩm quyền của Đại hội đồng cổ đông thì bạn sẽ có Biên Bản họp của Đại Hội Đồng Cổ đông và Quyết định (Nghị Quyết ) của Đại Hội đồng cổ đông con thẩm quyền của Hội đồng quản trị thì bạn có Biên bản họp của Hội đồng quản trị và Quyết định (Nghị quyết) của Hội đồng quản trị bạn nhé.

    Chúc bạn thành công. Để tư vấn rõ hơn bạn vui lòng liên hệ với mình theo địa chỉ, số điện thoại tại phần chữ ký bên dưới nhé. 

    Hãng luật Anh Bằng - P. 1503, tòa HH1, Phố Dương Đình Nghệ, Cầu Giấy, Hà Nội

    Điện thoại: 0987 655 707 - 043 767 5594 (Mis Hoàn). Email: dangkynhanhieu162@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #416260   22/02/2016

    vuhuong2015
    vuhuong2015

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:07/11/2015
    Tổng số bài viết (12)
    Số điểm: 225
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Vâng, em cám ơn các bác. Cho em hỏi điều nữa là qui định tăng mức lương có bản vùng từ năm 2016 là có bắt buộc không ạ. 

     
    Báo quản trị |  
  • #416360   22/02/2016

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (14808)
    Số điểm: 102532
    Cảm ơn: 3412
    Được cảm ơn 5269 lần
    SMod

    Không có cái gì gọi là "lương cơ bản vùng" cả.

    Bắt đầu từ tháng 1/2016 thì lương tối thiểu vùng đã tăng thêm so với trước. Như vậy những ai có mức lương thấp hơn lương tối thiểu vùng mới thì phải được tăng lên ít nhất bằng lương tối thiểu vùng. Ai có lương cao hơn rồi thì không tăng cũng không sao.

     
    Báo quản trị |  
  • #416542   24/02/2016

    vuhuong2015
    vuhuong2015

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:07/11/2015
    Tổng số bài viết (12)
    Số điểm: 225
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Vâng, cảm ơn bạn nhiều. 

     
    Báo quản trị |