HỎI TÔI CÓ ĐỦ ĐIỀU KIỆN CHỨNG MINH NUÔI CON DƯỚI 36 THÁNG TUỔI KHÔNG ???

Chủ đề   RSS   
  • #497269 18/07/2018

    Letuanht222

    Male
    Sơ sinh

    Tây Ninh, Việt Nam
    Tham gia:18/07/2018
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    HỎI TÔI CÓ ĐỦ ĐIỀU KIỆN CHỨNG MINH NUÔI CON DƯỚI 36 THÁNG TUỔI KHÔNG ???

    Chuyện xảy ra năm 2017, khi tôi và vợ tôi chung sống bên nhà ngoại, có một đứa con chung sinh tháng 9 năm 2017( nay được 10 tháng). Vợ chồng tôi sinh mâu thuẫn, nghe lời gia đình vợ tôi bắt giao con cho tôi nuôi (có làm giấy thỏa thuận có ấp chứng kiến) lúc này còn tôi được 1 tháng 21 ngày. Tôi một mình vừa lo con vừa đi làm, sau đó được ông bà nội rước cháu về chăm phụ, tôi chịu chi phí nuôi dưỡng. Và vợ tôi, gia địn vợ tôi không ý kiến gì. Thỉnh thoảng có ghé thăm rồi về. Nay vợ tôi viết đơn ly hôn đơn phương ra tòa đòi quyền nuôi con ( có hậu thuẫn của người trong tòa) tôi không đồng ý ly hôn và không chấp nhận giao con. Vì con đã quen thuộc ở với gia đình bên nội và tôi, tôi không muốn thay đổi thói quen của con. Tôi đăng có 1 giấy thỏa nuôi con ( viết tay, có người chứng kiến ký tên, hàng xóm bên nhà vợ) , giấy tờ liên quan tới con tiwf lúc tôi nuôi dưỡng đến nay, giấy xác nhận vợ tôi không có về chăm con được chính quyền nơi tôi ở và hàng xóm xác nhận. Chưng minh thu nhập của tôi , tôi chủ kinh doanh mt cơ sở buôn bán máy tính, camera Quan sát thu nhập hàng tháng trên 20trieu( có nộp thuế thu nhập cá nhân) Gia đình ba mẹ tôi đã cho riêng con tôi (di chúc công chứng tàibsarn giá trị trên 2 tỷ đồng) để sau này cho con tôibcos tiền ăn học. Hỏi : như thế tôi có đủ điều kiện được nuôi con không ? Nhờ luật sư tư vấn giúp? Có thể liên lạc tôi 0931558323, phí điện thoaj tôi chịu. Cảm ơn
     
    2870 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Letuanht222 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (31/05/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #497394   20/07/2018

    LS_CaoSyNghi
    LS_CaoSyNghi
    Top 25
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/05/2010
    Tổng số bài viết (3333)
    Số điểm: 21677
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1181 lần
    Lawyer

    Chào bạn

    Con dưới 38 tháng mẹ trực tiếp nuôi được quy định tại khoản 2 Điều 81 Luật hôn nhân và gia đình. Tuy nhiên khi đã kiện đến tòa án thì về nguyên tắc chung tòa án sẽ xem xét, đánh giá và ra quyết định giao con cho người nuôi sao cho vừa bảo đảm quy định pháp luật nhưng cũng trên cơ sở lợi ích mọi mặt của đứa con. Vì vậy, bạn hãy cố gắng chứng minh và thuyết phục tòa án là giao con cho bạn nuôi thì đứa con sẽ được bảo đảm quyền lợi cao nhất.

     

    Trân trọng!  

    LS Cao Sỹ Nghị

    101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

    Email: caosynghi@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LS Cao Sỹ Nghị

101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

Email: caosynghi@gmail.com