DanLuat 2015

HỎI LUAT SU

Chủ đề   RSS   
  • #412992 12/01/2016

    lalung1991

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:12/01/2016
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    HỎI LUAT SU

    t đang làm bảo vẹ trường học theo hợp đồng 68/2000/ND-CP vậy tôi xin hỏi thời gian làm việc của tôi được quy định ra sao? trân trọng cảm ơn!

     
    1950 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #413031   12/01/2016

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13488)
    Số điểm: 93021
    Cảm ơn: 3047
    Được cảm ơn 4670 lần
    SMod

    Theo luật lao động thôi.

    Điều 104. Thời giờ làm việc bình thường

    1. Thời giờ làm việc bình thường không quá 08 giờ trong 01 ngày và 48 giờ trong 01 tuần.

    2. Người sử dụng lao động có quyền quy định làm việc theo giờ hoặc ngày hoặc tuần; trường hợp theo tuần thì thời giờ làm việc bình thường không quá 10 giờ trong 01 ngày, nhưng không quá 48 giờ trong 01 tuần .

    Nhà nước khuyến khích người sử dụng lao động thực hiện tuần làm việc 40 giờ.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-