DanLuat 2015

hỏi Luật giao thông đường bộ

Chủ đề   RSS   
  • #365845 01/01/2015

    hỏi Luật giao thông đường bộ

    cảnh sát giao thông chỉ phạt xe ô tô không đăng ký chính chủ khi làm thủ tục đăng ký hoặc xe gây tai nạn chứ không phạt lỗi này khi xe đang lưu thông trên đường, xin hỏi Luật sư như vây có đúng không? căn cứ vào thông tư hướng dẫn nào sau Nghị định 171/2014 ? xin cảm ơn!

     
    2213 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #366235   05/01/2015

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1085 lần


    Bạn xem tại Điều 9 Thông tư 11/2013/TT-BCA hướng dẫn Nghị định 34/2010/NĐ-CP và 71/2012/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ 

    Điều 9. Xử phạt hành vi không chuyển quyền sở hữu phương tiện theo quy định (Điểm e Khoản 3 và Điểm c Khoản 6 Điều 33 Nghị định số 34)

    1. Xe đang lưu thông trên đường, không được dừng xe để kiểm soát, xử  hành vi “Khôngchuyển quyền sở hữu phương tiện theo quy định”.

    2. Thông qua công tác đăng ký, cấp biển số; điều tra, giải quyết tai nạn giao thông; qua phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ; các trường hp phương tiện vi phạm bị tạm giữ theo quy định và qua điều tra các vụ án hình sự, nếu phát hiện người mua hoặc người bán không làm thủ tục sang tên, di chuyển, thay đổi đăng ký xe (sau đâgọi là mua, bán xe không sang tên) theo quy định tại Thông tư của Bộ Công an quy định về đăng ký xe, thì phải xác minh, xác định rõ hành vi vi phạm: “mua, bán xe không sang tên” và xử phạt trường hợp quá thời gian 30 ngày, kể từ ngày làm giấy tờ mua, bán xe nhưng chưa làm thủ tục sang tên, di chuyển thay đổi đăng ký xe theo quy định.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-