DanLuat 2015

hỏi đi nghĩa vụ quân sự?

Chủ đề   RSS   
  • #352891 28/10/2014

    nguyenvandoan6692

    Male
    Sơ sinh

    Bắc Ninh, Việt Nam
    Tham gia:28/10/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    hỏi đi nghĩa vụ quân sự?

    Em xin chào ban pháp lý, em năm nay 22 tuổi, vừa học đại học và ra trường đi làm luôn, nhưng lại bị gọi đi khám nhập ngũ. Nhưng gia đình em có a trai đang phục vụ trong quân đội là bộ đội chuyên nghiệp. Vậy em có phải đi nhập ngũ ko? Nếu ko phải đi mà phải làm những thủ tục gì? Xin ban pháp lý cho em được rõ hơn?
     
    1753 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #352944   29/10/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24037
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1252 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Theo thông tư liên tịch số 175/2011/TTLT-BQP-BGDĐT Hướng dẫn thực hiện một số điều của Nghị định số 38/2007/NĐ-CP ngày 15 tháng 3 năm 2007 của Chính phủ về việc tạm hoãn gọi nhập ngũ và miễn gọi nhập ngũ thời bình đối với công dân nam trong độ tuổi gọi nhập ngũ

    Điều 2. Hướng dẫn khoản 4, khoản 9, khoản 10, khoản 11 Điều 3 Nghị định 38/2007/NĐ-CP

    1. Đối tượng tạm hoãn gọi nhập ngũ:

    a) Công dân có anh, chị hoặc em ruột là hạ sĩ quan, binh sĩ đang phục vụ tại ngũ và học viên là hạ sĩ quan, binh sĩ đang học tập tại các trường quân đội, trường ngoài quân đội theo kế hoạch của Bộ Quốc phòng.

    Xét theo khoản 1, Điều 2 ở trên, bạn thuộc đối tượng tạm hoãn gọi nhập ngũ.

    Ban đến Hộ đồng nghĩa vụ quân sự địa phương để báo cáo về trường hợp của mình đẻ được xem xét giải quyết.

    Trân trọng!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |