DanLuat 2015

Hỏi đáp việc lấy chồng công an?

Chủ đề   RSS   
  • #236676 01/01/2013

    thuong.

    Sơ sinh

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:01/01/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi đáp việc lấy chồng công an?

    cháu xin được hỏi một chút về điều kiên lấy chông công an với trường hợp của cháu như sau:

    lý lịch 3 đồi của nhà cháu tốt. không có bất cứ một diều gì nổi bật đáng lo ngại cả. nhưng chị gái ruột của cháu lấy chồng ở đài loan. chỉ là xây dựng gia đinh, không có bất cứ diều gì cả. liệu rằng chuyện này có ảnh hưởng gì tới việc cháu kết  hôn với bạn trai làm công an hay không ạ. đó co  thể coi là lấy người trung quốc gì đó. chị đã lập gia đình được 8 năm từ năm 2005. chỉ có 1 vấn đề là chị gái ruột lấy chồng đài loan. ngoài ra không có bất cứ điều gì nữa cả. hi.

    mong các chú cho cháu biết với!

     
    5956 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #236729   02/01/2013

    garan
    garan
    Top 50
    Male
    Lớp 10

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:10/08/2011
    Tổng số bài viết (1469)
    Số điểm: 12525
    Cảm ơn: 683
    Được cảm ơn 843 lần
    Moderator

    Chào bạn!

    Theo luật HN&GĐ thì nếu các bạn đáp ứng đủ các điều kiện kết hôn được quy định như sau.

    Việc người yêu bạn làm bên ngành công an và lý lịch của chị bạn như vậy theo luật không có bất cứ một ảnh hưởng gì đến việc kết hôn của hai bạn.

    Chúc hai bạn hạnh phúc.

     

    Điều 9. Điều kiện kết hôn

    Nam nữ kết hôn với nhau phải tuân theo các điều kiện sau đây:

    1. Nam từ hai mươi tuổi trở lên, nữ từ mười tám tuổi trở lên;

    2. Việc kết hôn do nam và nữ tự nguyện quyết định, không bên nào được ép buộc, lừa dối bên nào; không ai được cưỡng ép hoặc cản trở;

    3. Việc kết hôn không thuộc một trong các trường hợp cấm kết hôn quy định tại Điều 10 của Luật này.

    Điều 10. Những trường hợp cấm kết hôn

    Việc kết hôn bị cấm trong những trường hợp sau đây:

    1. Người đang có vợ hoặc có chồng;

    2. Người mất năng lực hành vi dân sự;

    3. Giữa những người cùng dòng máu về trực hệ; giữa những người có họ trong phạm vi ba đời;

    4. Giữa cha, mẹ nuôi với con nuôi; giữa người đã từng là cha, mẹ nuôi với con nuôi, bố chồng với con dâu, mẹ vợ với con rể, bố dượng với con riêng của vợ, mẹ kế với con riêng của chồng;

    5. Giữa những người cùng giới tính.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-