DanLuat 2015

Hỏi đáp giao thông

Chủ đề   RSS   
  • #402778 15/10/2015

    congtran1993

    Sơ sinh

    Ninh Bình, Việt Nam
    Tham gia:14/10/2015
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Hỏi đáp giao thông

    xin chào các anh chị dân luât :

    câu 1 : trong mẫu số 29/thông tu số 34/bca .các biểu mẫu sử lý vi phạm hành chính  thuộc thẩm quyền công an nhân dân ; có mục căn cứ ......e thấy mấy anh công an điền vào mục đó là căn cứ vào điều 58.điều 64 luật xử vi phạm hành chính .cho e hỏi ;mấy anh công an căn cứ vào điều 58 diều 64 có đúng không ?nếu không đúng thì cho e hỏi phải căn cứ vào điều nào luật xưẻ lý vi phạm hành chính ạ ///

    câu 2 :tại nơi giao nhau không có vạch kẻ đường ?có biển báo hiệu đèn đỏ được phép rẽ phải nhưng biển báo lại bị cây xanh che và nhin không được rõ: e dừng đèn đỏ :và đã dừng lên phần đường cho xe rẽ phải và bị công an bắt ?thế e bị phạt bao nhiêu ?và có phải là lỗi đi sai làn không ạ?

    e xin cám ơn cấc anh chị và mong sự phản hồi từ anh chị "

     
    1565 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #402867   16/10/2015

    Chào bạn, với câu hỏi của bạn Luật Hải Nguyễn xin được chia sẻ như sau:

    Thứ nhất, Điều 58 Luật Xử lý vi phạm hành chính năm 2012, quy định về việc lập biên bản vi phạm hành chính và ra quyết định xử phạt vi phạm hành chính. Điều 64 Luật Xử lý vi phạm hành chính quy định về Sử dụng phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ trong việc phát hiện vi phạm hành chínhDo đó, nếu trong trường hợp bạn điều khiển phương tiện vi phạm Luật Giao thông đường bộ, và hành vi của bạn được phát hiện bằng các phương tiện, thiết bị kĩ thuật nghiệp vụ thì việc cơ quan công an căn cứ vào Điều 58 và Điều 64 Luật Xử lý vi phạm hành chính là chính xác.

    Thứ hai, hành vi dừng, đỗ phương tiện trên làn đường dành cho xe rẽ phải là hành vi vi phạm chỉ dẫn của biển báo hiệu theo quy định của Luật giao thông đường bộ.

    Mức phạt đối với hành vi này cụ thể như sau:

    + Đối với xe moto, xe gắn máy kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy, mức phạt tiền sẽ từ 80.000 đến 100.000 đồng;

    + Đôi với xe oto và các loại xe tương tự xe oto: mức phạt tiền sẽ từ 100.000 đến 200.000 đồng.

    Công Ty Luật Hải Nguyễn và cộng sự - Hotline: 0973.509.636 hoặc 0907.509.636

    Website: www.lamchuphapluat.vn - Email: luathainguyen@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-