DanLuat 2015

Hỏi đáp

Chủ đề   RSS   
  • #409266 10/12/2015

    hankuc

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/12/2015
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi đáp

    Tôi là cán bộ hợp đồng trong chỉ tiêu chờ thi biên chế tại UBND xã hưởng lương 85% bậc 1, hệ số 2,10. Vậy tôi muốn hỏi tôi có được tăng lương không ? Và có được hưởng 0,08% lương không ?

    Mong chờ BQT hồi âm. Xin cảm ơn!

     

     
    2101 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #409960   17/12/2015

    hvquyen1
    hvquyen1
    Top 50
    Lớp 8

    Bắc Ninh, Việt Nam
    Tham gia:20/09/2012
    Tổng số bài viết (1599)
    Số điểm: 11483
    Cảm ơn: 163
    Được cảm ơn 794 lần


    Chào bạn.

    1, Bạn được xếp lương theo thang bảng lương Nhà nướ quy định nên bạn được nâng bậc lương thường xuyên theo niên hạn.

    2, Căn cứ quy định tại Điều 2 Nghị định 17/2015/NĐ-CP thì đối tượng như bạn (HĐLĐ trong chỉ tiêu biên chế) không được đề cập đến nên bạn không được hưởng 8% lương tăng thêm. Điều này cũng khiến tôi thắc mắc là tại sao đối tượng hợp đồng trong chỉ tiêu biên chế mà lại không được hưởng.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn hvquyen1 vì bài viết hữu ích
    hankuc (20/12/2015)

0 Thành viên đang online
-