DanLuat 2015

hỏi câu tế nhị :)

Chủ đề   RSS   
  • #354731 06/11/2014

    hoangthuy12

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:06/11/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 70
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    hỏi câu tế nhị :)

    Cho em hỏi ngu câu này tí, phụ nữ giai đoạn hành kinh có chê độ gì không ạ?

     
    2197 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #354774   06/11/2014

    vuanh80
    vuanh80

    Female
    Chồi

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:07/03/2008
    Tổng số bài viết (59)
    Số điểm: 1224
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 15 lần


    Chào Bạn

     

    Khoản 5 Điều 155 Bộ luật Lao động 2012 (có hiệu lực kể từ ngày 01/5/2013) có quy định về chế độ của phụ nữ trong giai đoạn hỏi bạn, cụ thể: 

     

    "5. Lao động nữ trong thời gian hành kinh được nghỉ mỗi ngày 30 phút; trong thời gian nuôi con dưới 12 tháng tuổi, được nghỉ mỗi ngày 60 phút trong thời gian làm việc. Thời gian nghỉ vẫn được hưởng đủ tiền lương theo hợp đồng lao động". 

     

    Cập nhật bởi vuanh80 ngày 06/11/2014 04:15:03 CH
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn vuanh80 vì bài viết hữu ích
    hoangthuy12 (14/11/2014)
  • #354791   06/11/2014

    PhanLawVietnam01
    PhanLawVietnam01

    Male
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:17/06/2014
    Tổng số bài viết (60)
    Số điểm: 931
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 35 lần


    Bạn tham khảo một số quy định sau:

    5. Lao động nữ trong thời gian hành kinh được nghỉ mỗi ngày 30 phút; trong thời gian nuôi con dưới 12 tháng tuổi, được nghỉ mỗi ngày 60 phút trong thời gian làm việc. Thời gian nghỉ vẫn được hưởng đủ tiền lương theo hợp đồng lao động" (BLLĐ 2012)

    Điều 18. Vi phạm quy định về lao động nữ (Nghị định 95/2013)

    1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với người sử dụng lao động có một trong các hành vi sau đây:.... Không cho lao động nữ nghỉ 30 phút mỗi ngày trong thời gian hành kinh.

    Trân trọng,

     

    Chi nhánh Hà Nội

    Địa chỉ : 70 Ngô Quyền, P.Hàng bài, Q.Hoàn Kiếm, Hà Nội

    Điện Thoại : (+84.4) 39 4343 06 - Fax : (083) 3910.4265

    Website : www.phan.vn - Email : info@phan.vn

    Trụ sở HCM

    Địa chỉ : 169 Nguyễn Văn Thủ, P. Đakao, Q1 TPHCM

    Địa chỉ : (083) 910.4266 (16 dòng) - Fax : (083) 3910.4265

    Website : www.phan.vn - Email : info@phan.vn

    - See more at: http://phan.vn/clients-khach-hang/triet-ly-kinh-doanh/?lang=vi#sthash.GEtPxCsI.dpuf

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-