Hỏi cách giải quyết chậm khai tài khoản cới CC Thuế ...

Chủ đề   RSS   
  • #396264 14/08/2015

    nadoad

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/08/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi cách giải quyết chậm khai tài khoản cới CC Thuế ...

    Chào Luật sư, cho em hỏi.

    Em mở tài khoản doanh nghiệp bên Vietcombank từ 2/3/2015. Vì thay đổi người làm kế toán 2 lần nên bên em quên chưa nộp tờ khai với Chi cục Thuế. Em cũng sử dụng để khách chuyển tiền vài lần rồi. Cho em hỏi:

    1/ Bây giờ nộp sẽ bị phạt khoảng bao nhiêu ?

    2/ Hoặc e có nên hủy tài khoản này và mở tài khoản khác, coi như chưa có được không, Thuế có biết không ?

    Luật sư tư vấn dùm......

    Em cảm ơn

     
    2196 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #396727   18/08/2015

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4668)
    Số điểm: 32985
    Cảm ơn: 667
    Được cảm ơn 1146 lần


    Trường hợp này thì bạn sẽ bị xử phạt theo Nghị định 129/2013/NĐ-CP

    Điều 8. Xử phạt đối với hành vi vi phạm các quy định về cung cấp thông tin liên quan đến xác định nghĩa vụ thuế

    Hành vi vi phạm chế độ cung cấp thông tin liên quan đến việc xác định nghĩa vụ thuế nhưng không thuộc trường hợp khai thiếu thuế, trốn thuế, gian lận thuế thì tùy theo hành vi, mức độ vi phạm mà bị xử phạt như sau:

    1. Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với một trong các hành vi:

    a) Cung cấp thông tin, tài liệu, hồ sơ pháp lý liên quan đến đăng ký thuế theo thông báo của cơ quan thuế quá thời hạn quy định từ 05 ngày làm việc trở lên.

    b) Cung cấp thông tin, tài liệu, sổ kế toán liên quan đến việc xác định nghĩa vụ thuế theo thông báo của cơ quan thuế quá thời hạn quy định từ 05 ngày làm việc trở lên.

    c) Cung cấp sai lệch về thông tin, tài liệu, sổ kế toán liên quan đến việc xác định nghĩa vụ thuế quá thời hạn theo yêu cầu của cơ quan thuế.

    2. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với một trong các hành vi:

    a) Cung cấp không đầy đủ, không chính xác các thông tin, tài liệu, chứng từ, hóa đơn, sổ kế toán liên quan đến việc xác định nghĩa vụ thuế trong thời hạn kê khai thuế; số hiệu tài khoản, số dư tài khoản tiền gửi cho cơ quan có thm quyền khi được yêu cầu.

    b) Không cung cp đầy đủ, đúng các chỉ tiêu, số liệu liên quan đến nghĩa vụ thuế phải đăng ký theo chế độ quy định, bị phát hiện nhưng không làm giảm nghĩa vụ thuế với ngân sách nhà nước.

    c) Không cung cp; cung cấp không đầy đủ, không chính xác các thông tin, tài liệu liên quan đến tài khoản tiền gửi tại tổ chức tín dụng, Kho bạc Nhà nước, công nợ 

    Nếu bạn hủy, mở tài khoản mới thì những lần giao dịch trước đó xem như không hợp pháp.

     
    Báo quản trị |