DanLuat 2015

Học trường cao đẳng nghề quốc tế có phải đi nghĩa vụ quân sự không

Chủ đề   RSS   
  • #196015 23/06/2012

    conmuabuon_16

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/06/2012
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 250
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Học trường cao đẳng nghề quốc tế có phải đi nghĩa vụ quân sự không

    Chào anh/chị Luật Sư.

    em của em học trường cao đẳng nghề Úc Việt. Nhưng trên phường lại nói không thuộc bộ giáo dục nên không chấp nhận hoãn nghĩa vụ quân sự. Trên phường nói thẳng là, nếu đi khám đủ sức khỏe là phải đi luôn. Em chỉ sợ thiếu quân em của em bị bắt đi luôn. Mặc dù em của em đang cận 5 độ. Trưởng phường đội bên em nói quận không chấp nhận giấy xin hoãn nghĩa vụ của trường Úc Việt. Vậy em phải làm sao thưa Luật Sư.

    Đây là những giấy phép của trường. Luat sư xem dùm em. Trường có đầy đủ điều kiện để làm giấy miễn giảm nghĩa vụ quân sự cho em của em không? Tại sao Trưởng phường đội cứ nói là trường này không nằm trong diện được miễn nghĩa vụ quân sự.

    http://uvt.edu.vn/index.php?language=vi&nv=gioi-thieu&op=Giay-phep/Cac-giap-phep-hoat-dong-cua-He-thong-GD-DT-Uc-Viet-11

    Đường link Giấy phép của trường Úc Việt.

    Dạ.Cám ơn.

     

    Cập nhật bởi conmuabuon_16 ngày 23/06/2012 11:17:07 SA
     
    4108 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #196033   23/06/2012

    luatsuduytam
    luatsuduytam
    Top 500
    Male
    Chồi

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:28/02/2012
    Tổng số bài viết (225)
    Số điểm: 1309
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 86 lần


    Chào bạn.

    Theo quy định tại Khoản 1 Điều 29 của Luật Nghĩa vụ quân sự và theo khoản 2 Điều 3 của Nghị định số38/2007/NĐ-CP ngày 15/3/2007 về việc tạm hoãn gọi nhập ngũ và miễn gọi nhập ngũ trong thời bình đối với công dân nam trong độ tuổi gọi nhập ngũ thì những trường hợp sau được tạm hoãn gọi nhập ngũ trong thời bình:

    ....

    10. Học sinh, sinh viên đang học tại các nhà trường của  tổ chức, cá nhân nước ngoài, tổ chức quốc tế, người Việt Nam định cư ở nước ngoài được phép đầu tư trên lãnh thổ Việt Nam hoặc học sinh, sinh viên được đi du học tại các trường ở nước ngoài có thời gian đào tạo từ mười hai tháng trở lên.

    ....

    Vậy trường hợp của bạn thuộc quy định trên, nên vẫn được tạm hoãn NVQS.

     

    Thân chào bạn.

    Luật sư NGUYỄN DUY TÂM

    Công ty Luật Hợp Danh QUỐC VIỆT

    ĐC: 53 Nguyễn Ái Quốc, phường Tân Phong, thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai.

    ĐT: 061 3600436

    DĐ: 0917 179737

    Email: lsduytam@yahoo.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư NGUYỄN DUY TÂM - VĂN PHÒNG LUẬT SƯ QUỐC VIỆT

ĐC: 215B Phạm Văn Thuận, phường Tân Tiến, thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai.

ĐT: 061 3600436 Fax: 061 3918588 - DĐ: 0979 889908 - Email: lsduytam@yahoo.com.

0 Thành viên đang online
-