HỌC KHOÁ ĐÀO TẠO LUẬT SƯ?

Chủ đề   RSS   
  • #216746 28/09/2012

    hoanglinh1991

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:28/09/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 50
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    HỌC KHOÁ ĐÀO TẠO LUẬT SƯ?

    Hiện tại tôi đang là sinh vviên đại học luật Hà Nội năm cuối, còn mấy tháng nữa là tôi hoàn thành chương trình cử nhân. Liệu từ bây giờ tôi có thể đăng kí học khoá học đào tạo luật sư không nếu tôi có thể cam kết sẽ có bằng cử nhân luật trước khi hoàn thành khoá học luật sư?

     
    6445 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #216749   28/09/2012

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (14367)
    Số điểm: 99378
    Cảm ơn: 3277
    Được cảm ơn 5062 lần
    SMod

    Bạn ơi, bạn là sinh viên năm cuối ĐH luật rồi mà một vấn đề pháp luật nho nhỏ như vậy bạn cũng không tìm cách giải quyết được sao ? Cứ đà này khi bạn trở thành luật sư rồi thì ai dám tin tưởng để nhờ bạn giải quyết vấn đề của họ ?

    :(

     
    Báo quản trị |  
  • #216770   28/09/2012

    baocongdoan
    baocongdoan
    Top 100
    Lớp 4

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (585)
    Số điểm: 5291
    Cảm ơn: 148
    Được cảm ơn 316 lần


    Chào bạn.

    Điều kiện để tham gia khóa đào tạo luật sư là phải có bằng cử nhân luật.

    After the rain comes the sun!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn baocongdoan vì bài viết hữu ích
    leanhthu (28/09/2012)
  • #216795   28/09/2012

    leanhthu
    leanhthu
    Top 25
    Male
    Lớp 12

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/11/2008
    Tổng số bài viết (1840)
    Số điểm: 18011
    Cảm ơn: 654
    Được cảm ơn 1140 lần


    Chào bạn! Trường hợp của bạn bạn tìm hiểu Luật luật sư 2006 cụ thể tại Điều 12 nhé chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn.

    Điều 12. Đào tạo nghề luật sư

    1. Người có bằng cử nhân luật được đăng ký tham dự khoá đào tạo nghề luật sư tại cơ sở đào tạo nghề luật sư.

    2. Thời gian đào tạo nghề luật sư là sáu tháng.

    Người hoàn thành chương trình đào tạo nghề luật sư được cơ sở đào tạo nghề luật sư cấp Giấy chứng nhận tốt nghiệp đào tạo nghề luật sư.

    3. Bộ trưởng Bộ Tư pháp quy định chương trình khung đào tạo nghề luật sư và quy định việc công nhận đào tạo nghề luật sư ở nước ngoài.

    4. Chính phủ quy định về cơ sở đào tạo nghề luật sư.

    Để được giải đáp mọi thắc mắc vui lòng liên hệ, LS. Lê Văn Thư - SĐT: 0977184216 ; Công ty Luật TNHH Thành Thái

    Trụ sở: Tổ 13, Phường Yên Nghĩa, Quận Hà Đông, Thành phố Hà Nội

    Tel: SĐT 0977184216, Email: luatthanhthai@gmail.com; facebook: https://www.facebook.com/luatthanhthai.vn/; skype: leanhthu307

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |