Hoạt động tư vấn Doanh nghiệp.

Chủ đề   RSS   
  • #337941 09/08/2014

    hanhhtb

    Sơ sinh


    Tham gia:06/06/2014
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 100
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Hoạt động tư vấn Doanh nghiệp.

    Luật sư cho mình hỏi: Trong giấy phép DKKD của mình có hoạt động lĩnh vực: Tư vấn quản lý ( trừ tư vấn tài chính, kế toán và tư vấn luật). Như vậy, nếu mình có hợp đồng tư vấn thành lập doanh nghiệp ( tư vấn lựa chọn ngành nghề...) thì có xuất được hoá đơn không?

    Cảm ơn Luật sư.

     
    3990 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #338246   11/08/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1263 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Trường hợp của bạn không được xuất hóa đơn bạn nhé. Hợp đồng tư vấn thành lập doanh nghiệp thuộc lĩnh vực dịch vụ tư vấn luật. Trong Giấy chứng nhận ĐKDN của bên bạn đã loại trừ dịch vụ tư vấn này. Do vậy, không được xuất Hóa đơn đối với các ngành nghề Doanh nghiệp không đăng ký kinh doanh.

    Trân trọng!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Ls.NguyenHuyLong vì bài viết hữu ích
    hanhhtb (12/08/2014)
  • #338815   14/08/2014

    hanhhtb
    hanhhtb

    Sơ sinh


    Tham gia:06/06/2014
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 100
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Vậy nếu bên mình có tư vấn & xin giấy phép về vệ sinh an toàn thực phẩm thì có được không?

     

    Ngành nghề của bên mình bao gồm:

    1. Tư vấn quản lý ( trừ tư vấn thuế, kế toán, kiểm toán)

    2. Tư vấn đầu tư.

    3. Hoạt động chuyên môn, khoa học và công nghệ khác chưa được phân vào đâu. ( Chi tiết: Hoạt đông tư vấn môii trường, tư vấn công nghệ)

     

    Cảm ơn luật sư

     
    Báo quản trị |  
  • #339112   15/08/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1263 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Theo quy định tại Khoản 1 Điều 34 Luật về sinh an toàn thực phẩm 2010, Để được xin Giấy phép an toàn thực phẩm, điều kiện cần là trong Đăng ký kinh doanh của công ty bạn phải đăng ký ngành, nghề kinh doanh thực phẩm. Cụ thể:

    1. Cơ sở được cấp Giấy chứng nhận cơ sở đủ điều kiện an toàn thực phẩm khi có đủ các điều kiện sau đây:

    a) Có đủ điều kiện bảo đảm an toàn thực phẩm phù hợp với từng loại hình sản xuất, kinh doanh thực phẩm theo quy định tại Chương IV của Luật này;

    b) Có đăng ký ngành, nghề kinh doanh thực phẩm trong Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh.”

    Như vậy, hiện tại Công ty bạn với các ngành nghề kinh doanh như trên chưa đủ điều kiện để cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện vệ sinh an toàn thực phẩm.

    Để được cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện vệ sinh an toàn thực phẩm, Công ty bạn cần bổ sung ngành nghề đăng ký kinh doanh thực phẩm. Sau đó tiến hành thực hiện thủ tục xin cấp Giấy chứng nhận cơ sở đủ điều kiện an toàn thực phẩm. Tùy vào loại thực phẩm kinh doanh, thẩm quyền cấp thuộc một trong các cơ quan: Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn, Bộ công thương, Bộ Y tế.

    Hi vọng thông tin trên đã giải đáp thắc mắc cho bạn!

    Trân trọng!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com