DanLuat 2015

Hoàn thuế TNCN đối với phụ cấp kiêm nhiệm

Chủ đề   RSS   
  • #420859 07/04/2016

    Hoàn thuế TNCN đối với phụ cấp kiêm nhiệm

    Cán bộ bên Chi cục được chưng dụng làm việc cho Ban quản lý dự án, hưởng lương kiêm nhiệm từ 2 triệu đồng trở lên sẽ đóng thuế TNCN 10%.

    Vậy nếu tổng mức lương bên đơn vị chính và lương kiêm nhiệm vẫn chưa đạt mức đóng thuế TNCN thì có được hoàn thuế không? Cụ thể theo điều khoản nào?

    Mong được sự hỗ trợ của Luật sư.

    Trân trọng cảm ơn./.

     
    2018 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #421375   12/04/2016

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1083 lần


    Được bạn nhé, theo quy định tại 

    Điều 32. Hoàn thuế

    Cá nhân được hoàn thuế trong các trường hợp quy định tại Khoản 2 Điều 8 Luật thuế thu nhập cá nhân ngày 21 tháng 11 năm 2007 và có yêu cầu được hoàn thuế.

    Thủ tục, hồ sơ hoàn thuế thực hiện theo quy định của pháp luật về quản lý thuế.

    (2. Cá nhân được hoàn thuế trong các trường hợp sau đây:

    a) Số tiền thuế đã nộp lớn hơn số thuế phải nộp;

    b) Cá nhân đã nộp thuế nhưng có thu nhập tính thuế chưa đến mức phải nộp thuế;

    c) Các trường hợp khác theo quyết định của cơ quan nhà nước có thẩm quyền)

    Nghị định 65/2013/NĐ-CP hướng dẫn Luật thuế thu nhập cá nhân và Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật thuế thu nhập cá nhân

    Theo quy định tại Thông tư 111/2013/TT-BTC thì thu nhập từ tiền lương và tiền công không phân biệt từ một hay nhiều tổ chức. Nên trường hợp này nếu tổng thu nhập các nơi chưa tới mức trừ thuế thì vẫn được thực hiện hoàn thuế theo quy định

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-