DanLuat 2015

hóa đơn thu phí bảo trì đường bộ

Chủ đề   RSS   
  • #381111 27/04/2015

    hóa đơn thu phí bảo trì đường bộ

    xin luật sư giải đáp giúp em: 

    e là kế toán xã, có giao biên lai thu phí bảo trì đường bộ cho cán bộ là công an viên trong làng triển khai thu, tuy nhiên có 1 anh công an viên của làng A chưa được nghe hướng dẫn, anh ta viết biên lai bị sai mất 1 liên, anh ta xé luôn liên đó và vứt cả liên gốc. Vậy bây giờ phải xử lý thế nào được ah. có phải sẽ bị phạt tiền không và nếu có thì mức phạt là bao nhiêu ạ ?

     
    2210 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #383343   15/05/2015

    danusa
    danusa
    Top 25
    Female
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (2738)
    Số điểm: 28770
    Cảm ơn: 725
    Được cảm ơn 1052 lần


    Trường hợp này sẽ bị xử phạt theo

    Điều 32. Hành vi làm mất, cho, bán chứng từ thu phí, lệ phí

    1. Phạt cảnh cáo đối với hành vi làm mất các liên của mỗi số chứng từ, trừ liên giao cho người nộp tiền của chứng từ chưa sử dụng, áp dụng trong trường hợp vi phạm lần đầu.

    2. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 300.000 đồng đối với hành vi làm mất các liên của mỗi số chứng từ, trừ liên giao cho người nộp tiền của chứng từ chưa sử dụng, áp dụng trong trường hợp vi phạm từ lần thứ hai trở đi.

    3. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với hành vi làm mất liên giao cho người nộp tiền của mỗi số chứng từ chưa sử dụng;

    Nghị định 109/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực quản lý giá, phí, lệ phí, hóa đơn

    Xem thêmCông văn 1175/TCT-CS xử lý phạt mất biên lai do Tổng cục Thuế ban hành

    Cập nhật bởi danusa ngày 15/05/2015 09:48:29 SA
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn danusa vì bài viết hữu ích
    lehongcaothinh (15/05/2015)

0 Thành viên đang online
-