DanLuat 2015

hóa đơn nhà nghĩ khách sạn

Chủ đề   RSS   
  • #220738 18/10/2012

    diepst

    Mầm

    Sóc Trăng, Việt Nam
    Tham gia:18/07/2012
    Tổng số bài viết (32)
    Số điểm: 575
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 1 lần


    hóa đơn nhà nghĩ khách sạn

    doanh nghiệp em thành lập nhưng chưa khai trương hoạt động, em nộp tờ khai hàng tháng nhưng chưa mua hoa hóa đơn.luật sư cho em hỏi, hình thức xuất hóa đơn nghành nhà nghĩ khách sạn như thế nào ạ.mong luật sư tư vấn.cám ơn luật sư.chúc luật sư khỏe.

     
    33507 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #221146   20/10/2012

    diepst
    diepst

    Mầm

    Sóc Trăng, Việt Nam
    Tham gia:18/07/2012
    Tổng số bài viết (32)
    Số điểm: 575
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 1 lần


    dạ em biết điều đó rồi nhưng khách sạn thì khách đặt phòng và đòi xuất hóa đơn thì em phải xuất như thế nào.doanh nghiệp hoạt động trong lĩnh vực khách sạn nhà nghĩ.nộp thuế theo phương pháp khấu trừ.mong mấy anh chị tư vấn giúp" em phải xác định doanh thu và chi phí như thế nào ?.em không rõ nữa.em kế toán sản xuất mới ra trường thôi.mong được sự giúp đỡ.

     
    Báo quản trị |  
  • #221154   20/10/2012

    Ngoankt
    Ngoankt
    Top 100
    Male
    Lớp 3

    Bến Tre, Việt Nam
    Tham gia:17/06/2011
    Tổng số bài viết (502)
    Số điểm: 4224
    Cảm ơn: 203
    Được cảm ơn 193 lần


    diepst viết:

    dạ em biết điều đó rồi nhưng khách sạn thì khách đặt phòng và đòi xuất hóa đơn thì em phải xuất như thế nào.doanh nghiệp hoạt động trong lĩnh vực khách sạn nhà nghĩ.nộp thuế theo phương pháp khấu trừ.mong mấy anh chị tư vấn giúp" em phải xác định doanh thu và chi phí như thế nào ?.em không rõ nữa.em kế toán sản xuất mới ra trường thôi.mong được sự giúp đỡ.

    Chào bạn!

    Nếu bạn xuất hóa đơn mà bên yêu cầu cung cấp thông tin đầy đủ thì bạn xuất bình thường . Nội dung ghi trên hóa đơn bạn ghi ' tiền thuê phòng kèm theo bảng kê'. Nếu cuối ngày mà chỉ có khách lẻ thì bạn làm theo khoản 3 Điều 16 thông tư 153 như ở trên.

    Các chi phí bạn có thể đưa vào 627 . Riêng về mặt hàng nước uống bạn nhập kho vào tài khoản 156.

    Có gì không rõ bạn có thể hỏi lại 

     
    Báo quản trị |  
  • #221191   20/10/2012

    diepst
    diepst

    Mầm

    Sóc Trăng, Việt Nam
    Tham gia:18/07/2012
    Tổng số bài viết (32)
    Số điểm: 575
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 1 lần


    hiii em cũng tưởng tượng ra chút đỉnh rồi nhưng em vẫn mơ hồ.mấy anh chị có mẫu bảng kê khách sạn nhà nghĩ hay mẫu tờ khai thuế gtgt về khách sạn nhà nghĩ thì cho em với.mẫu có nội dung  đang dùng nha.em muốn biết rõ hơn.em thành thật biết ơn

     
    Báo quản trị |  
  • #265491   30/05/2013

    Tomoghe
    Tomoghe

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/02/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin chào luật sư!

    Tôi có một vấn đề đang mắc phải mong được luật sư giúp đỡ.

    Tôi mở một nhà nghỉ và vì quen biết nên đã xuất 2 hoá đơn trị giá 100 triệu đồng cho một người quen (khai khống). Nay người đó dính líu đến vụ tham ô 1 tỷ đồng (có liên đới đến 2 hoá đơn kia).

    Luật sư cho tôi hỏi là xét về luật dân sự thì tôi sẽ bị truy thu thế nào? và sẽ bị xử như thế nào?

    Cảm ơn luật sư. Chúc luật sư luôn khoẻ mạnh và xuyên suốt trong công việc cũng như cuộc sống.

     
    Báo quản trị |  
  • #265675   30/05/2013

    hieuntvv
    hieuntvv
    Top 75
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/12/2008
    Tổng số bài viết (654)
    Số điểm: 5435
    Cảm ơn: 119
    Được cảm ơn 258 lần


    Tomoghe viết:

    Xin chào luật sư!

    Tôi có một vấn đề đang mắc phải mong được luật sư giúp đỡ.

    Tôi mở một nhà nghỉ và vì quen biết nên đã xuất 2 hoá đơn trị giá 100 triệu đồng cho một người quen (khai khống). Nay người đó dính líu đến vụ tham ô 1 tỷ đồng (có liên đới đến 2 hoá đơn kia).

    Luật sư cho tôi hỏi là xét về luật dân sự thì tôi sẽ bị truy thu thế nào? và sẽ bị xử như thế nào?

    Cảm ơn luật sư. Chúc luật sư luôn khoẻ mạnh và xuyên suốt trong công việc cũng như cuộc sống.

    Chào bạn!

    Bạn sẽ bị xử phạt theo khoản 9 Điều 33 Nghị định51/2010/ND-CP

    "Điều 33. Xử phạt các hành vi vi phạm quy định về sử dụng hóa đơn khi bán hàng hóa, dịch vụ

    9. Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng đối với hành vi lập hóa đơn khống."

    Như vậy số tiền bạn bị phạt sẽ là 60.000.000 đ

    Vợ cả, vợ hai, cả hai đều là vợ cả. he.he.he

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-