DanLuat 2015

Hóa đơn mẫu đăng kí phát hành hóa đơn

Chủ đề   RSS   
  • #478341 14/12/2017

    Tanphat0606

    Female
    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:14/12/2017
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hóa đơn mẫu đăng kí phát hành hóa đơn

    Sau khi đã đăng kí phát hành hóa đơn với cơ quan thuế thì bên công ty em làm mất bản hóa đơn mẫu. Em muốn hỏi trường hợp này xử lý thế nào và có bị phạt hay không?? Mong sự trả lời và giúp đỡ từ mọi người
     
    4983 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #478353   14/12/2017

    lamsonlawyer
    lamsonlawyer
    Top 50
    Male
    Luật sư địa phương

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:02/01/2012
    Tổng số bài viết (897)
    Số điểm: 5516
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 425 lần
    Lawyer

    Chào bạn, liên quan đến câu hỏi của bạn, luật sư có ý kiến trả lời như sau:

    Khoản 1 Điều 24 Thông tư 39/2014/TT-BTC về cách xử lý trong trường hợp mất hóa đơn quy định như sau:

    “1. Tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh nếu phát hiện mất, cháy, hỏng hóa đơn đã lập hoặc chưa lập phải lập báo cáo về việc mất, cháy, hỏng và thông báo với cơ quan thuế quản lý trực tiếp (mẫu số 3.8 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này) chậm nhất không quá năm (05) ngày kể từ ngày xảy ra việc mất, cháy, hỏng hóa đơn. Trường hợp ngày cuối cùng (ngày thứ 05) trùng với ngày nghỉ theo quy định của pháp luật thì ngày cuối cùng của thời hạn được tính là ngày tiếp theo của ngày nghỉ đó.”

    Theo đó, khi mất hoá đơn, trong thời hạn 5 ngày, công ty phải thực hiện thủ tục báo cáo với cơ quan quản lý thuế trực tiếp biết để có phương án xử lý kịp thời.

    Trường hợp công ty bạn không thực hiện thủ tục báo cáo trên hoặc thực hiện muộn so với thời hạn, công ty bạn có thể bị xử phạt vi phạm hành chính với mức phạt từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng quy định tại điểm a khoản 4 Điều 11 Thông tư 10/2014/TT-BTC được sửa đổi bổ sung bởi Thông tư 176/2016/TT-BTC (trừ trường hợp mất do thiên tai, hoả hoạn hoặc do sự kiện bất ngờ, sự kiện bất khả kháng khác thì không bị xử phạt tiền).

    Ls Nguyễn Lâm Sơn

    ĐT: 0982.976.486

    CÔNG TY LUẬT THÀNH ĐÔ

    Mb: 04.6680.6683

    DĐ: 0982.976.486

    Email: lamsonlawyer@gmail.com

    Web: http://luatthanhdo.com

    * CUNG CẤP DỊCH VỤ PHÁP LÝ:

    1. Tư vấn các vấn đề pháp lý: Đầu tư, doanh nghiệp, thương mại, lao động, đất đai, nhà ở, tài chính, kế toán, hôn nhân gia đình, thừa kế…;

    2. Tham gia tranh tụng;

    3. Đại diện ngoài tố tụng;

    * TƯ VẤN PHÁP LUẬT MIỄN PHÍ:

    Thông qua địa chỉ Email: lamsonlawyer@gmail.com, Web: www.luatthanhdo.com hoặc ĐT: 0982.976.486; 04.6680.6683

     
    Báo quản trị |  
  • #478618   15/12/2017

    Vanthanh441984
    Vanthanh441984

    Male
    Sơ sinh

    Bình Thuận, Việt Nam
    Tham gia:15/12/2017
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Nợ thuế môn bài

    Tôi làm nghề thợ mộc tại nhà.co đóng thuế môn bài năm . là 330ng con đóng thuế hàng tháng là trên 500ng tháng.vi công việc ít ko có đồ làm cả năm . nợ thuế lên đến trên 6.5t tôi làm giấy xin nghỉ vài tháng ko cho. Tôi phải giải quyết như thế nào .chưa có dang ky gpkd .con nếu đăng ký kinh doanh vậy có đóng thuế hàng tháng nữa ko

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Nguyễn Lâm Sơn - CÔNG TY LUẬT THÀNH ĐÔ

Mb: 04.6680.6683 - DĐ: 0982.976.486 - Email: lamsonlawyer@gmail.com

0 Thành viên đang online
-