Hoá đơn không đúng với ngành nghề đăng ký có bị phạt

Chủ đề   RSS   
  • #158048 29/12/2011

    ththanhndi

    Sơ sinh

    Nam Định, Việt Nam
    Tham gia:06/08/2009
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 95
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hoá đơn không đúng với ngành nghề đăng ký có bị phạt

    Công ty tôi đã xuất hoá đơn GTGT cho Phòng giáo dục về dịch vụ giảng dạy tin học. Nhưng trong Giấy phép kinh doanh của công ty không đăng ký ngành nghề kinh doanh về dịch vụ giảng dạy. Xin hỏi công ty chúng tôi bị xử phạt về việc đó như thế nào? hình thức xử phạt? số tiền? hướng xử lý?

    Rất mong được sự trợ giúp. Xin trân thành cảm ơn.
     
    13883 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #158287   30/12/2011

    LS_NgDinhHung
    LS_NgDinhHung
    Top 25
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/04/2008
    Tổng số bài viết (2095)
    Số điểm: 11183
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 723 lần
    Lawyer

    Không có quy định nào xử phạt việc lập hóa đơn cung cấp dịch vụ không có chức năng trong giấy phép kinh doanh.
     
    Báo quản trị |  
  • #158637   02/01/2012

    thuonggia78
    thuonggia78
    Top 500
    Male
    Lớp 4

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/10/2011
    Tổng số bài viết (235)
    Số điểm: 5136
    Cảm ơn: 305
    Được cảm ơn 397 lần


    Nghị định112/2010/NĐ-CP sửa đổi Nghị định06/2008/NĐ-CP về xử phạt vi phạm hành chính trong hoạt động thương mại

    Điều 10. Vi phạm quy định về Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp

     
    1. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi kinh doanh không đúng ngành nghề, mặt hàng, địa điểm kinh doanh ghi trong Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp

    Ngoài ra bên Cty bạn phaỉ hủy hóa đơn đã xuất và làm lại báo cáo thuế có liên quan đến hóa đơn VAT đã xuất cho khách hàng

    Hoàng Thanh - Chuyên viên Tư vấn và Đào tạo về Quản trị kinh doanh

     
    Báo quản trị |