Hoá đơn in sai ký hiệu hoá đơn - đã phát hành

Chủ đề   RSS   
  • #242458 29/01/2013

    lienduy2

    Female
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:18/10/2011
    Tổng số bài viết (37)
    Số điểm: 620
    Cảm ơn: 22
    Được cảm ơn 3 lần


    Hoá đơn in sai ký hiệu hoá đơn - đã phát hành

    Gửi luật sư,

    Công ty em đặt in hoá đơn bị sai ký hiệu hoá đơn, nhưng không biết và vẫn nộp thông báo phát hành hoá đơn như bình thường.

    Sau khi nộp thông báo phát hành hoá đơn, bên em phát hoá đơn cho khách hàng luôn.

    Sau 2 ngày kể từ ngày nộp thông báo phát hành hoá đơn thì bên em nhận được thông báo của cơ quan thuế nói là hoá đơn bị sai ký hiệu và đề nghị bên em làm 1 con dấu ký hiệu đúng đóng bên cạnh ký hiệu sai và nộp lại thông báo phát hành hoá đơn mới.

    Thời gian đặt làm dấu mới mất 03 ngày sau đó em mới làm lại thông báo phát hành hoá đơn mới được.

    Các hoá đơn cũ đã phát hành em xin thu hồi lại và viết biên bản huỷ hoá đơn.

    Em vẫn lo lắng về việc hoá đơn bị sai đã thu hồi lại. Không biết cơ quan thuế có quy bên em vào lỗi phát hành hoá đơn trái phép ko ạ?

    Duy EZpro

    Ha Noi, Viet Nam

     
    6127 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #242652   30/01/2013

    maichitinh
    maichitinh
    Top 500
    Male
    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/01/2013
    Tổng số bài viết (140)
    Số điểm: 986
    Cảm ơn: 34
    Được cảm ơn 69 lần


    Chào bạn, tôi trả lời bạn như sau:

    Nghị định 51 năm 2010 quy định:

    Điều 32. Xử phạt các hành vi vi phạm quy định về phát hành hoá đơn

    1. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với các hành vi:

    a) Lập Tờ thông báo phát hành không đầy đủ nội dung;

    b) Không gửi, không niêm yết Tờ thông báo phát hành hoá đơn theo đúng quy định.

    2. Phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với hành vi không lập Tờ thông báo phát hành hoá đơn sau khi hoá đơn đã được sử dụng.

    Ngoài việc bị phạt tiền, tổ chức, cá nhân vi phạm quy định tại Điều này còn phải thực hiện các thủ tục phát hành hoá đơn theo quy định tại Nghị định này.

    Căn cứ quy định này thì bạn chưa bị xử phạt.

     

     
    Báo quản trị |