Hóa đơn GTGT theo thông tu 153 đối với DN không còn hoạt động

Chủ đề   RSS   
  • #65431 26/10/2010

    huynhdiep160510

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:26/10/2010
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 110
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hóa đơn GTGT theo thông tu 153 đối với DN không còn hoạt động

    Xin cho em hoi: Trường hợp công ty em không còn hoạt động nữa, nhưng chưa giải thể,và vẫn còn hóa đơn GTGT. Thì theo thông tu mới 153 thi sau 31/3/2011 thì em phải xử lý HĐ GTGT như thế nào dây chị?

    Rất mong nhận được sự tư vấn của Quý Anh Chị.

     
    14413 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #65789   28/10/2010

    boloncon
    boloncon
    Top 500
    Lớp 2

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:19/08/2008
    Tổng số bài viết (307)
    Số điểm: 3601
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 102 lần


    Chào bạn

    Trường hợp đến hết ngày 31/03/2011 đơn vị bạn còn hoá đơn do Bộ Tài chính phát hành, doanh nghiệp phải tiến hành huỷ hoá đơn theo quy định tại điều 27 – Thông tư 153/2010/TT-BTC  trong thời hạn chậm nhất là 10/04/2011 và gửi Thông báo kết quả hủy hoá đơn đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp chậm nhất không quá  năm (05) ngày kể từ ngày thực hiện huỷ hoá đơn.

    Nếu đơn vị không thực hiện, sẽ bị phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng với  hành vi không hủy hóa đơn được mua đã hết hạn sử dụng theo khoản 2 Điều 31 Nghị định 51/2010/NĐ-CP

     
    Báo quản trị |  
  • #66021   29/10/2010

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3405)
    Số điểm: 82389
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2736 lần


    huynhdiep160510 viết:

    Xin cho em hoi: Trường hợp công ty em không còn hoạt động nữa, nhưng chưa giải thể,và vẫn còn hóa đơn GTGT. Thì theo thông tu mới 153 thi sau 31/3/2011 thì em phải xử lý HĐ GTGT như thế nào dây chị?

    Rất mong nhận được sự tư vấn của Quý Anh Chị.

     


    Tốt nhất và khả quan nhất là nếu DN bạn chắc rằng không có nhu cầu sử dụng hoá đơn số lượng hoá đơn chưa sử dụng đó nữa thì nên làm thủ tục trả trước ngày 31/12/2010 và làm báo cáo thanh quyết toán tình hình sd hoá đơn năm 2010 luôn.

    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |  
  • #66042   29/10/2010

    huynhdiep160510
    huynhdiep160510

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:26/10/2010
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 110
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin cám ơn Chị

    Nếu em thanh quyết toán hóa đơn thi em se sử dụng mau 3.12 (Phu lục 3 ban hành theo thông tư 153 đúng không chị?)

     
    Báo quản trị |  
  • #66336   01/11/2010

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3405)
    Số điểm: 82389
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2736 lần


    Quyết toán tình hình sd hoá đơn năm 2010 vẫn dùng Mẫu BC-29/HĐ bạn nhé.

    TT153/2010/TT-BTC hướng dẫn nghị định 51/2010/NĐ-CP chưa áp dụng năm 2010.
    Hai văn bản đó có hiệu lực từ ngày 01/01/2011.

    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |  
  • #66370   01/11/2010

    huynhdiep160510
    huynhdiep160510

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:26/10/2010
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 110
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Em cám ơn chị nhiều nhiều ạh. Chúc chị luôn vui và khỏe nhé
     
    Báo quản trị |  
  • #66902   04/11/2010

    qhkimyen7272
    qhkimyen7272

    Sơ sinh

    Bà Rịa - Vũng Tàu, Việt Nam
    Tham gia:04/11/2010
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Anh, Chị ơi!
    Em hỏi tí . Công Ty mới thành lập , kinh doanh về thu mua , chế biến hải sản đóng gói xuất khẩu đi
    Vậy Cty này sử dụng hóa đơn gì,  chế biển hải sản XK có chụi thuế hay không?
    Cảm ơn nhiều.
     
    Báo quản trị |