Hóa Đơn GTGT

Chủ đề   RSS   
  • #257552 25/04/2013

    Qdtptdt

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/06/2012
    Tổng số bài viết (7)
    Số điểm: 165
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Hóa Đơn GTGT

    Hòa đơn GTGT tư in không có chũ ký của thủ trưởng cơ quan và không có đóng dấu thì hóa đơn đó có hợp lệ không (Hóa đơn này do cty hoạt động ngành khách sạ? Cám ơn!

     
    4939 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #258377   01/05/2013

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3405)
    Số điểm: 82389
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2736 lần


     

    duytungdif viết:

     

    Hòa đơn GTGT tư in không có chũ ký của thủ trưởng cơ quan và không có đóng dấu thì hóa đơn đó có hợp lệ không (Hóa đơn này do cty hoạt động ngành khách sạ? Cám ơn!

     

     

    Căn cứ Điều 14-TT153/2010/TT-BTC quy định :

    d) Tiêu thức “người bán hàng (ký, đóng dấu, ghi rõ họ tên)”

    Trường hợp thủ trưởng đơn vị không ký vào tiêu thức người bán hàng thì phải có giấy ủy quyền của thủ trưởng đơn vị cho người trực tiếp bán ký, ghi rõ họ tên trên hóa đơn và đóng dấu của tổ chức vào phía trên bên trái của tờ hóa đơn.

    Tại khoản 3, Điều 4, TT153/2010/TT-BTC cho phép 1 số TH - hóa đơn không nhâts thiêts phải có chữ ký của người mua, dấu của người bán như sau :

    3. Một số trường hợp hóa đơn không nhất thiết có đầy đủ các nội dung bắt buộc:

    a) Tổ chức kinh doanh bán hàng hoá, dịch vụ có thể tạo, phát hành và sử dụng hoá đơn không nhất thiết phải có chữ ký người mua, dấu của người bán trong trường hợp sau: hóa đơn điện; hóa đơn nước; hóa đơn dịch vụ viễn thông; hoá đơn dịch vụ ngân hàng đáp ứng đủ điều kiện tự in theo hướng dẫn tại Thông tư này.

    Căn cứ quy định trên, hóa đơn khách sạn vẫn phải có đầy đủ chữ ký của thủ trưởng- nếu thủ trưởng đi vắng thì phải có giấy ủy quyền của thủ trưởng cho người trực tiếp bán ký & đóng dấu góc trái phía trên của tờ hóa đơn . Trừ khi, khách sạn đó đã làm công văn gửi CQ Thuế xin phép miễn đóng dấu & đã có CV trả lời của CQ Thuế cho phép hóa đơn không phải đóng dấu, bạn nhé !

    Trước đây, Tôi cũng gặp 1 số khách sạn không đóng dấu trên hóa đơn như Công Ty Quốc Tế Hồ Tây- chủ sở hữu khách sạn Sofitel Plaza Hà Nội, họ có CV của Cục Thuế TP.Hà Nội trả lời cho phép không phải đóng dấu trên hóa đơn.(Tất nhiên là tôi phải yêu cầu họ cung cấp CV hỏi & CV trả lời của Cục Thuế & đúng là như vậy.)

    Cập nhật bởi tranthibichvan_tax06 ngày 01/05/2013 08:51:45 SA

    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |