Hóa đơn GTGT

Chủ đề   RSS   
  • #213143 12/09/2012

    nguyenhoatm

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:08/09/2012
    Tổng số bài viết (7)
    Số điểm: 110
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hóa đơn GTGT

    Xin chào!

    Cho em được hỏi là công ty em lấy hóa đơn đầu vào của 1 công ty với hình thức thanh toán tiền mặt

    Nhưng công ty đó viết cho bên em hai hóa đơn cùng ngày trị giá là 18.000.000 và 19000.000, vậy bên em vẫn thanh toán bằng tiền mặt đc không ạ? khoản đó vẫn tính vào chi phí đúng không ạ?

    Được hiểu rõ hơ em nên đọc ở luật nào ạ?

    Mong sớm nhận được hồi âm.

    Em xin trân thành cảm ơn

     
    3808 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #213151   12/09/2012

    Ngoankt
    Ngoankt
    Top 150
    Male
    Lớp 3

    Bến Tre, Việt Nam
    Tham gia:17/06/2011
    Tổng số bài viết (513)
    Số điểm: 4309
    Cảm ơn: 206
    Được cảm ơn 199 lần


    nguyenhoatm viết:

    Xin chào!

    Cho em được hỏi là công ty em lấy hóa đơn đầu vào của 1 công ty với hình thức thanh toán tiền mặt

    Nhưng công ty đó viết cho bên em hai hóa đơn cùng ngày trị giá là 18.000.000 và 19000.000, vậy bên em vẫn thanh toán bằng tiền mặt đc không ạ? khoản đó vẫn tính vào chi phí đúng không ạ?

    Được hiểu rõ hơ em nên đọc ở luật nào ạ?

    Mong sớm nhận được hồi âm.

    Em xin trân thành cảm ơn

    Chào bạn:

    Như vậy là hai tờ hóa đơn đó không được khấu trừ rồi nha ban. Bạn có thể tham khảo ở thông tư06/2012/TT-BTC

     
    Báo quản trị |  
  • #213266   12/09/2012

    hieuntvv
    hieuntvv
    Top 100
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/12/2008
    Tổng số bài viết (654)
    Số điểm: 5435
    Cảm ơn: 119
    Được cảm ơn 259 lần


    Ngoankt viết:

     

    nguyenhoatm viết:

    Xin chào!

    Cho em được hỏi là công ty em lấy hóa đơn đầu vào của 1 công ty với hình thức thanh toán tiền mặt

    Nhưng công ty đó viết cho bên em hai hóa đơn cùng ngày trị giá là 18.000.000 và 19000.000, vậy bên em vẫn thanh toán bằng tiền mặt đc không ạ? khoản đó vẫn tính vào chi phí đúng không ạ?

    Được hiểu rõ hơ em nên đọc ở luật nào ạ?

    Mong sớm nhận được hồi âm.

    Em xin trân thành cảm ơn

     

    Chào bạn:

    Như vậy là hai tờ hóa đơn đó không được khấu trừ rồi nha ban. Bạn có thể tham khảo ở thông tư06/2012/TT-BTC

    Điểm đ Điều 15 thông tư06/2012/TT-BTC

    đ) Trường hợp mua hàng hoá, dịch vụ của một nhà cung cấp có giá trị dưới hai mươi triệu đồng nhưng mua nhiều lần trong cùng một ngày có tổng giá trị từ hai mươi triệu đồng trở lên thì chỉ được khấu trừ thuế đối với trường hợp có chứng từ thanh toán qua ngân hàng. Nhà cung cấp là người nộp thuế có mã số thuế, trực tiếp khai và nộp thuế GTGT.

    Vợ cả, vợ hai, cả hai đều là vợ cả. he.he.he

     
    Báo quản trị |