Hóa đơn đi máy bay xuất trước ngày đi được không?

Chủ đề   RSS   
  • #559449 30/09/2020

    huynhthu95
    Top 50
    Female
    Lớp 8

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/06/2017
    Tổng số bài viết (1048)
    Số điểm: 11054
    Cảm ơn: 61
    Được cảm ơn 156 lần


    Hóa đơn đi máy bay xuất trước ngày đi được không?

    Theo quy định tại Thông tư 39/2014/TT-BTC:

    "Điều 16. Lập hóa đơn

    ...

    2. Cách lập một số tiêu thức cụ thể trên hóa đơn

    a) Tiêu thức “Ngày tháng năm” lập hóa đơn

    ...

    Ngày lập hóa đơn đối với cung ứng dịch vụ là ngày hoàn thành việc cung ứng dịch vụ, không phân biệt đã thu được tiền hay chưa thu được tiền. Trường hợp tổ chức cung ứng dịch vụ thực hiện thu tiền trước hoặc trong khi cung ứng dịch vụ thì ngày lập hóa đơn là ngày thu tiền."

    Theo đó, đối với dịch vụ vận tải hành khách, nếu bên bán vé thu tiền trước thì thời điểm xuất hóa đơn là ngày thu tiền. Do đó, hóa đơn đi máy bay xuất trước ngày đi là bình thường, được chấp nhận.

     
    391 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận