Hóa đơn cho chi nhánh hạch toán phụ thuộc

Chủ đề   RSS   
  • #150566 26/11/2011

    haivan211283

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:26/11/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hóa đơn cho chi nhánh hạch toán phụ thuộc

    Luật sư cho em hỏi: Cty em ở Bình Thạnh, do CCT Bình Thạnh quản lý.
    Cty em mới mở chi nhánh phụ thuộc tại Huyện củ Chi, có MST và con dấu riêng
    Đầu tháng 4 Cty em đã thông báo phát hành hóa đơn tại CCT Bình Thạnh, giờ mẫu HĐ này cũng sd chung cho Chi nhánh luôn.
    Vậy chi nhánh có cần phát hành thông báo nữa không ạ?
     
    10423 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #150608   26/11/2011

    hoanglienson1
    hoanglienson1

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:26/09/2011
    Tổng số bài viết (32)
    Số điểm: 265
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 10 lần


    Theo điểm 4 -Điều 9 -Thông tư 153:
    4. Thông báo phát hành hóa đơn phải được gửi đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp chậm nhất năm (05) ngày trước khi tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh bắt đầu sử dụng hóa đơn và trong thời hạn mười (10) ngày, kể từ ngày ký thông báo phát hành. Thông báo phát hành hóa đơn gồm cả hoá đơn mẫu phải được niêm yết rõ ràng ngay tại các cơ sở sử dụng hóa đơn để bán hàng hóa, dịch vụ trong suốt thời gian sử dụng hóa đơn.

    #d99694;">Trường hợp tổ chức có các đơn vị trực thuộc, chi nhánh có sử dụng chung mẫu hóa đơn của tổ chức thì từng đơn vị trực thuộc, chi nhánh phải gửi Thông báo phát hành cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp.

    Bạn xem và nghiên cứu thêm nhé. Chúc thành công.

     
    Báo quản trị |  
  • #151007   28/11/2011

    qh2009
    qh2009

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:28/11/2011
    Tổng số bài viết (11)
    Số điểm: 175
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Bạn tách phần hoá đơn ra, phần nào chi nhánh sử dụng thì bạn thông báo phát hành hoá đơn tại Chi cục thuế nơi quản lý chi nhánh. Phần hoá đơn bạn sử dụng ở Công ty thì bạn chỉ thông báo phát hành phần đó thôi nhé.
    Nếu trong trường hợp bạn đã thông báo phát hành hết tại chi cục thuế nơi bạn đóng tại trụ sở thì bạn phải in hoá đơn mới cho chi nhánh đấy nhé.

    Thân
     
    Báo quản trị |