Hóa đơn bị ghi bậy

Chủ đề   RSS   
  • #387302 10/06/2015

    HuuKy

    Male
    Sơ sinh

    Quảng Nam, Việt Nam
    Tham gia:02/04/2012
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 95
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Hóa đơn bị ghi bậy

    Chào Anh, Chị

    Vui lòng cho mình hỏi, mình đi mua hàng và đã nhận hóa đơn, tuy nhiên khi để hóa đơn ở nhà, mấy đứa trẻ chơi nghịch lấy viết ký tên lên tờ hóa đơn đó.

    Vậy hóa đơn này có thuộc loại bị hỏng không ? Và cách xử lý như thế nào, có bị cơ quan thuế phạt không ?

     

    Cảm ơn nhiều

    Di chuyển đến chuyên mục phù hợp
     
    3689 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #387398   11/06/2015

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4668)
    Số điểm: 32718
    Cảm ơn: 667
    Được cảm ơn 1139 lần


    Hóa đơn trường hợp này được xem là hỏng rồi nhé bạn, thực hiện theo hướng dẫn Điều 24 Thông tư 39/2014/TT-BTC, xử phạt theo Nghị định 109/2013/NĐ-CP

    Điều 39. Hành vi vi phạm quy định về sử dụng hóa đơn của người mua

    1. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 4.000.000 đồng đối với hành vi làm mất, cháy, hỏng hóa đơn đã lập (liên giao cho người mua) để hạch toán kế toán, kê khai thuế và thanh toán vốn ngân sách, trừ trường hợp mất, cháy, hỏng hóa đơn do thiên tai, hỏa hoạn.

    Trường hợp người mua tìm lại được hóa đơn đã mất khi cơ quan thuế chưa ban hành quyết định xử phạt thì người mua không bị phạt tiền.

    2. Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng đối với hành vi sử dụng hóa đơn bất hợp pháp và hành vi sử dụng bất hợp pháp hóa đơn.

     
    Báo quản trị |